Tập Lái
17/7/16
0
0
0
33
Chào các bác ,tình hình là mình đang muốn mua 1 em lap khoảng tầm 30-35 triệu ,mà mình thì không rành về máy tính nên nhờ mọi người tư vấn dùm mình với . Mục đích sử dụng để vẽ cad ,chơi game mượt ,xem phim sắc nét nhé mọi người . Mình đang chấm con asus ux501vw ,các bác thấy có con nào tốt hơn không tư vấn cho mình với nhé ,thanks

https://tinhte.vn/threads/dap-hop-d...-hinh-4k-manh-me-thiet-ke-sang-trong.2564761/

Tập Lái
17/7/16
0
0
0
33
Bác có rành về món này không tư vấn cho e cái ,con asus với con dell của bác thì bác nghĩ cái nào ngon hơn .e hỏi bên mấy diễn đàn thì ngta toàn quảng cáo ,không ai đưa ra ý kiến khác cả

Hạng B2
31/5/12
208
543
93
chào, asus thì mình chưa sử dụng nên ko có ý kiến. Dell, theo mình, là thương hiệu lâu đời. Mình làm có liên quan chút đến kỹ thuật nên các phầm mềm KT như cad, nhưng không nhiều, chỉ xem và edit chút ít nên cần màn hình to, cầu hình ổn chút. Ngoài ra, do mình hay di chuyển nên tiêu chí gọn nhẹ là ok. Hiện chỉ có Dell là có màn hình không viền (InfinityEdge), do vậy máy kích cỡ như máy 13.3" mà màn hình thật vẫn là 15". Trọng lượng khoảng 2kg (cả pin). Ngoài ra i5 hoặc i7, RAM là DDR4, HD là SSD, Card màn hình rời (2 cards) là khá ổn với nhu cầu như mình. Vài dòng chia sẻ cùng bác. Thân!