Tập Lái
12/11/16
16
4
3
43
Chào các Bác!
Em nhờ các bác tư vấn giúp lộ trình và các điểm tham quan (Sài Gòn- Đà Lạt đi 4 ngày 3 đêm). Vì gia đình em có con nhỏ và người già nên chủ yếu dự định tham quan nghĩ dưỡng là chính. Lần đầu đi Đà Lạt mong các bác tư vấn giúp. Em đi Sedan.

Xin cảm ơn các bác.

Cần tư vấn Sài Gòn Đà Lạt cho gia đình có trẻ em đi 4 ngày 3 đêm
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: vtduy123
Hạng F
29/10/16
11.503
21.766
113
Pháp
Cứ QL20 thẳng tiến thôi bác.
Mà bác biết kỹ thuật lái đèo chưa?
Em nghĩ là không nên, nếu được thì đi máy bay và thuê taxi bao tại chổ ... vì mình không biết bằng dân ở đó đâu (em từng đi rồi cho nên em thấy hay ....)
1 - Thời gian 4 ngày quá ngắn nếu đi xe (đi và về)
2 - Có người lớn tuổi và trẽ em
3 - Là câu của bác ....đó, với xe cộ ở VN, dù mình có giỏi mà gặp thằng phải gió thì xong
4 - Thời gian quá lâu trên xe có thể ảnh hưởng đến sức khoẻ , tâm trạng....còn đâu mà hưởng ....

Theo ý của em là như thế ...

Hạng F
29/10/16
11.503
21.766
113
Pháp
Nếu là em đi lần đầu thì em sẽ đi đúng tốc độ ko vượt và về số khi lên hoặc xuống đèo
Kỹ thuật lái đèo không giống như lái đường trường, Vì bạn ít nhất phải có xe tốt ... nhất là mạnh. Khi lên dốc, nếu cần qua thì qua ngay, chứ gặp anh cont bò lên thì bám đít nó mệt, mà qua mặt thì sợ xe trên xuống, Nếu dùng số sàn thì tốt nhất vì mình chủ động được, Và căng thẳng liên tục....

Về tai nạn thì xuống thường có khuynh hướng khá nguy hiểm hơn lên (vì sức xe+dốc)

Từ SGN đến ĐL mất 2H mà thôi (bay 1H), bạn cứ tính nếu như tiết kiệm ... thời gian để nghĩ dưỡng hay muốn tiết kiệm tiền bạc ...

Tôi tình cờ tìm được link nầy
Bạn xem nha....suy nghĩ kỹ

Hạng C
9/7/16
553
368
63
35
Hồ Chí Minh
Kỹ thuật lái đèo không giống như lái đường trường, Vì bạn ít nhất phải có xe tốt ... nhất là mạnh. Khi lên dốc, nếu cần qua thì qua ngay, chứ gặp anh cont bò lên thì bám đít nó mệt, mà qua mặt thì sợ xe trên xuống, Nếu dùng số sàn thì tốt nhất vì mình chủ động được, Và căng thẳng liên tục....

Về tai nạn thì xuống thường có khuynh hướng khá nguy hiểm hơn lên (vì sức xe+dốc)

Từ SGN đến ĐL mất 2H mà thôi (bay 1H), bạn cứ tính nếu như tiết kiệm ... thời gian để nghĩ dưỡng hay muốn tiết kiệm tiền bạc ...

Tôi tình cờ tìm được link nầy
Bạn xem nha....suy nghĩ kỹ
Cảm ơn Osin nhiều nha. A trả lời có tâm.

• Haha
Reactions: Nissan Meo
Hạng C
5/7/15
738
4.160
93
Chào các Bác!
Em nhờ các bác tư vấn giúp lộ trình và các điểm tham quan (Sài Gòn- Đà Lạt đi 4 ngày 3 đêm). Vì gia đình em có con nhỏ và người già nên chủ yếu dự định tham quan nghĩ dưỡng là chính. Lần đầu đi Đà Lạt mong các bác tư vấn giúp. Em đi Sedan.

Xin cảm ơn các bác.

*Ảnh minh họa
Dễ lắm a. Gđ e đi mỗi lần cũng có người lớn với trẻ em thậm chí 3 bé (3 tuổi) mà vẫn đi bth.
Sáng thì xuất phát tầm 5h ( h này ổn nhất đối với người mới lái vì ít nhất a cũng đã ngủ đc tối thiểu 5 tiếng vào tối hôm trước, trẻ em thì cũng có thể ngủ trên xe tiếp tục).
7h là vào địa phận Đồng Nai có thể ăn sáng.
12h là tới Đà Lạt rồi.
E mới đi DL về, mùa này mưa quá ko đi đâu đc chỉ ăn rồi dạo quanh TP xong về ks nghỉ ngơi. Địa điểm tham quan+qán cà phê a lên FB tìm rồi lựa mà đi :D
Lúc về thì sáng tầm 9h trả phòng tàn tàn tới 12h là tới Bảo Lộc ăn trưa. Về lại SG tầm 5h quá đẹp :D

Hạng D
4/2/08
4.564
6.432
113
TPHCM
mùa này mà có trẻ con thì em khuyên là đi máy bay cho khỏe, lên đó ở khu nào xa xa 1 chút cho thoải mái, hít thở không khí... 3 đêm thì chỉ nên có 1 đêm vào khu trung tâm.

• Like
Reactions: romantic and Osin
Hạng D
9/2/18
3.365
4.937
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Cứ tập trung lái, đi đúng tốc độ cho phép, ko vượt ẩu và nhìn biển báo là được! Đèo dốc này có j ghê ghớm đâu, tìm hiểu thông tin ăn uống, nghĩ ngơi là ok! Thời gian đi vậy được rồi.

• Like
Reactions: Giang1978
Hạng B2
7/11/14
209
194
43
34
Nếu được bác tham khảo thêm tuyến đường DT725 đi vắng người , phong cảnh lại đẹp