Hạng B2
17/5/08
474
57
28
Đúng là mình nói về cây xăng LVS-Trần Quang Diệu (trần huy liệu ... em nhầm khúc đường tẹo)...
Các ae nói đúng ... mình cần cẩn trọng chút ... mình thận trọng ... thì không ai dám gian dối mình cả ... còn chiêu gian dối "tinh vi" nữa thì thua thôi. Trước mắt thấy những chuyện vậy mình bực không chịu đựơc ạh.

13/3/08
184
1
0
Steven_Civic nói:
Chuyện gian lận trong kinh doanh xăng dầu là ko tránh khỏi. Vấn đề chỉ là nhiều hay ít, và mức độ có nghiêm trong hay ko mà thôi.
Theo em, cây xăng của Đại lý bán lẻ Xăng dầu, trực thuộc Công ty Xăng dầu khu vực II, ( gọ tắt là cây xăng Petrplimex) được tín nhiệm hơn cả vì chất lượng xăng dầu được bảo đảm, và có Cửa hàng trưởng chịu trách nhiệm tại từng cửa hàng. Vậy nên, khi có bất cứ dấu hiệu nào của gian lận trong việc mua bán xăng dầu, các pác cứ mạnh dạn yêu cầu được gặp và giao dịch trực tiếp với Cửa hàng trưởng.
Ví dụ: khi các pác vào đổ xăng, yêu cầu đổ 50,000, nếu như trước đó có 1 xe khác đã đổ 20,000, rồi nhân viên ấy ko trả về số 0 mà tiếp tục bơm tiếp cho xe pác, sau khi đồng hồ hiển thị 50,000 thì dừng lại. Các pác nhận thấy được vấn đề là thực tế xe mình chỉ mới đổ 30,000 thôi, mà nhân viên lấy đủ 50,000. Lúc này, các pác có đôi co hay tranh cãi với nhân viên cũng vô ích. Cách tốt nhất là nói thẳng với nhân viên như vầy : "Anh (chị) đã đổ chồng số cho xe tui. Vì vậy, tui muốn gặp trực tiếp Cửa hàng trưởng để giải quyết. Nếu tôi sai, tôi sẽ thanh toán tiền trực tiếp cho Cửa hàng Trưởng."
Vậy thôi, nhân viên đó dám thu tiền của pác thì mới là lạ.
Bác này khí thế quá!!!!!!!!!!!!

Hạng B2
4/4/07
301
2
16
53
Em thì bị cây xăng góc Lý chính Thắng -Nguyễn Thông, mang xe vô đồ đầy bình xăng 92( em luôn đổ 92) hôm đó vắng nên có 2 anh nv ra hỏi, bên cây 92 thì đã trả về 0 còn cây 95 thì em còn số tiền 30.ngàn. Thế là một anh thì hỏi em có ghi hóa đơn không và đưa cho mãnh giấy để ghi mã số thuế, anh còn lại thì bơm xăng 95 vào xe em.

Quay qua thấy vậy em bảo ngưng ngay, và hỏi tại sao bơm xăng 95, hắn trả lời là vì thấy xe mới!!!!!

Các bác chú ý là họ làm nhanh lắm nhé, Kiểu dương đông kích tây. Kinh thật
Em đã bị một lần tại đây với xe 2 bánh nên lần nay cảnh giác mới phát hiện đấy.
Thật tình mà nói làm thất đức như vậy làm sao sống lâu dài được làm có tiền về con đem đi hút hết thì cũng như không.
Em thì làm thật ăn thật cho nó khỏe. Gieo nhân tốt thì hái quả ngọt vậy.

Hạng B2
4/8/07
188
510
93
Bác nói đúng đấy. Em đã cũng đã bị 1 lần rồi, may mà em tinh mắt. Em tức quát ầm lên thì nó mới kêu nó quên...

Hạng C
2/2/07
825
20
18
49
Trái Đất
Em nhớ hình như góc Lý Chính Thắng-Nguyễn Thông đâu có cây xăng nào đâu ta; hay bác muốn nói đến cây xăng góc LCT- Bà Huyện Thanh Quan hoặc LCT- Trương Định?