Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Chắn bùn dưới máy

Hạng B1
21/5/04
54
0
0
49
Vietnam
Em muốn làm cái gầm này cho xe sedan có được không? Cụ thể là Lacetti.

Bin
Hạng B2
29/3/04
300
0
0
53
Vietnam
RE: Chắn bùn dưới máy

Ai lại đi gắn cái đấy cho Lacetti. Yêu cầu bác bỏ ngay ý định đó vì nó làm xấu thẩm mỹ của xe đi rất nhiều.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Đa phần các Sedan nhập khẩu đều có tấm chắn bùn này, nhưng nó được chế tạo theo khuôn mẫu khá chuyên biệt nên khá kín đáo và "ôm" với gầm buồng máy, nếu ta chế thêm cho Lacetti em ngại là không đẹp bác ạ !

Hạng B2
24/6/04
160
1
0
AOC

Thế mà con Escape đời 2004 lại không có chắn bùn cho máy các bác ạ, nó cứ tô hô ra bắn tung toé cả lên...Chán thật...Con M6 của Mr.Bin hình như là có chắn bùn cho block máy thì phải???

Bin
Hạng B2
29/3/04
300
0
0
53
Vietnam

To Skyliner!!!!!!!!! Đương nhiên là có rồi !!!!!!!!!! Xe cho người sành điệu mà!!!!!! he`he`he`he`he`he`he`he`

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

M6 có gầm xe gần như kín toàn bộ gầm xe -> khá an toàn thì chạy đường mấp mô và cách ậm

Lacetti không có phần thép che phần dưới máy... nhìn trống không... lỡ có chạy qua cọc gì đó hay cục đá, hay mấp mô thì coi nhu cái máy lãnh đủ...

Hôm trước con Siena nhà em cũng bị... bị kẹt xe thế là em quay đầu liếm lên lề... nhìn thấy cái cọc lùn tịt cho nên cho cái đầu xe vào để quay đầu... tự nhiên nghe một cái cộp... xe đứng im... hóa ra là bãi đất đó tụi làm đường vừa lấp mưa xuống nên đất bị bùn, cái bánh trươc cửa em bị lún và đương nhiên là cái cọc đâm vào gầm xe và đứng im một chỗ lun ... :(:(:(... thế là phải lật đật đi xuống kiếm mấy cục gạch chêm vào bánh lún để de lại...

Con lacetti mà bị như em thì các cái máy sẽ bị ảnh hưởng đậy

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Bác Tonykien cứ thử làm đi , đừng nghe theo mọi người nhé , mình thích thì làm thê mới gọi là độ xe chứ. Nếu làm xong là xấu xe thì biếu lại cho tôi đi vì tôi đang chạy Terios găbs cái đó vào hợp lý hơn

Hạng B1
21/5/04
54
0
0
49
Vietnam

Đúng, em sẽ chơi cái vụ này. Còn mặc. Xe 1.6 mà em lắp gương điện, đèn gầm của 1.8 sang y hệt luôn. Không biết bác nào đã làm gương điện cho con 1.6 chưa??? Tính ra vẫn rẻ hơn. Để dành tiền đi ăn hàng ngon hơn là mua 1.8 nhi???

Hạng B2
22/11/03
155
0
0
Vietnam

Bác tonykienehd định làm cái chắn gầm này thì cũng hay đấy, nhưng bác phải đề phòng nhé, không là làm tổ cho chuột đấy!:D

Hạng B1
21/5/04
54
0
0
49
Vietnam

Hiện tôi thấy nó cũng có che đấy chứ, chỉ duy nhất có hình tròn ở dưới là máy là để trống còn đâu là có chắn bằng bốn tấm nhựa chứ không phải hoàn toàn không có.