Hạng B1
7/7/08
62
2
8
Hồ Chí MInh
Chào các bác,
Nissan X-Trail 2008 2.5 (hàng Nhật - mua nhập khẩu mới 100%) của "lão gia" nhà mình mấy tháng nay bị triệu chứng sau:
Sáng đề máy khó nổ, phải để 3 - 4 lần mới nổ.
Khi nổ xong nhấn ga thì lịm mất 5-10s sau mới tăng được tua máy.
Muốn chạy được phải để nổ không tải khoảng 10-15 phút. Nếu vào số D nhấn ga lên là khực khực đôi khi tắt máy (rất nguy hiểm khi lên dốc từ hầm xe lên)
Ra Cường Thanh lần đầu (hồi tháng 4) chẩn đoán là hư bơm xăng. Xác định lại chẩn đoán nếu không phải do bơm xăng thì mình không trả tiền thì Cường Thanh không dám chắc. Đề suất khi nào có xe tương tự và Gara xe đổi thử, nếu đúng mới thay. Chán về.
Ra gaga trên đường Phổ Quang, Chẩn đoán ECU bị hư. Nhưng không có hàng thay, nếu muốn phải oder (khoản 30 triệu). Với lập luận trên nếu không phải bị hư ECU thì mình không trả tiền, kết luận chờ kiểm tra lại chính xác. Về tập 2.
Hiện tại, muốn đi phải đề xe khoản 3-4 lần, sau đó để xe nổ không tải 10' xong đi thì Ok.
Mong các bác có Nissan X-trail nào bị như vậy thì chỉ giáo giúp nha.
Cám ơn nhiều.

Hạng D
15/5/09
2.269
114
0
48
em cũng dùng nissan Xtrail nhưng chưa gặp sự cố bao giờ. chia buồn cùng bác .

Hạng C
10/11/05
803
5
18
Trước đây em cũng bị hiện tượng tuơng tự, để lâu phải đề 2 - 3 lần mới nổ, nổ xong không tròn lắm, 1 lúc mới ngon ...
Phát hiện ống dẫn xăng ở bơm xăng bị thủng 1 lỗ nhỏ, để lâu xăng chảy về thùng, đề vài lần mới bơm được xăng lên, nổ 1 lúc mới đầy xăng trong hệ thống

Hạng B1
7/7/08
62
2
8
Hồ Chí MInh
nthung nói:
Trước đây em cũng bị hiện tượng tuơng tự, để lâu phải đề 2 - 3 lần mới nổ, nổ xong không tròn lắm, 1 lúc mới ngon ...
Phát hiện ống dẫn xăng ở bơm xăng bị thủng 1 lỗ nhỏ, để lâu xăng chảy về thùng, đề vài lần mới bơm được xăng lên, nổ 1 lúc mới đầy xăng trong hệ thống
Cám ơn nhiều,
Mình sẽ chạy ra gara cho kiểm tra lại xem có giống như xe của bác không.

Mình ra kiểm tra rồi, nhưng không phải bệnh như xe bác.
Mình dùng máy sấy ECU nóng lên thì đề phát nổ ngay, và không gắp trở ngại nào.
Thử lại, thổi lạnh vào ECU, đề nó tèo như bệnh lúc đầu mô tả.
Mình nói nếu chắc tại ECU thì thay vào hết bệnh sẽ trả tiền, bằng không thì thôi, nó giử lại cục ECU đó.
Trả lời: Anh chờ một chiếc tư tượng đến Gâra , em đổi sang thử, nếu Ok thì đặt mua.
Phải chờ thôi.

Last edited by a moderator: