Hạng C
15/1/22
661
964
93
48
Hướng nào cũng chật vật, đương xá chật hẹp , hệ thống đèn tín hiệu thời gian chưa hợp lý chờ quá lâu . Chỉ có học làm đường trên cao như Bangkok mới gỉai quyết được
Bỏ được hết đèn xanh - đỏ ở những con đường huyết mạch như ĐBP, XLHN, VVKiet...thì mới thông thoáng.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
16/4/13
539
391
63
Mình chỉ ước dân mình bớt nghèo, KT phát triển, đưa giá xe 4b đến gần đại chúng hơn, đường xá thông thoáng hơn, luật lệ và ý thức tốt hơn.
Nói về kẹt xe ở SG thì chả xa lạ nhưng làm Mình sợ.
Về VN 2 tháng hồi 3 năm trước, từ Bình Thạnh đi đúng 1 lần lên Q10 ghé Chợ Nhật Tảo và ăn Bánh Canh Cua mà sợ luôn. Mình thích tìm mấy quán ngon mà nó cứ Q10, Q5, Q6, Q11...là từ bỏ luôn.
Cuối cùng chỉ quanh quẩn BT, có Gò Vấp, PN gì đó thôi. Mình chỉ ăn hàng ngoài, ko ăn cơm nhà ( Nói thật, dở quá sao ăn! :( ) Hết 2 tháng bay về mà vẫn còn ấm ức :(
Dân VN giờ giàu nha, ai cũng có đất cả, bán ra cũng bèo mua dư vài chiếc xe hơi. Căn bản là tập quán xe máy tiện lợi và thích ở trung tâm

Hạng C
15/1/22
661
964
93
48
Dân VN giờ giàu nha, ai cũng có đất cả, bán ra cũng bèo mua dư vài chiếc xe hơi. Căn bản là tập quán xe máy tiện lợi và thích ở trung tâm

Bán đất mua được vài chiếc là đúng.

Cái chính là đường đâu để chạy thoải mái + chỗ đâu để đậu cho tiện lợi !?

Hạng D
10/12/13
2.499
6.090
113
Quản lý kém + đông dân + ý thức kém = hành hạ dân.
Mà nói thiệt bác chớ, mình ở Bắc Cali 1 thời gian, nội đi giờ cao điểm từ SJ lên SFO mất 2 tiếng, có bữa 4 tiếng nếu có Accident ( HOV lane, thường đi có 40 phút à) cũng ko lạ: vì đông xe quá. Mỹ chỉ cần 1 yếu tố đông dân là đã kẹt thì nói gi đến Việt Nam! thì 3 yếu tố trên còn chết.
Mình chỉ ước dân mình bớt nghèo, KT phát triển, đưa giá xe 4b đến gần đại chúng hơn, đường xá thông thoáng hơn, luật lệ và ý thức tốt hơn.
Nói về kẹt xe ở SG thì chả xa lạ nhưng làm Mình sợ.
Về VN 2 tháng hồi 3 năm trước, từ Bình Thạnh đi đúng 1 lần lên Q10 ghé Chợ Nhật Tảo và ăn Bánh Canh Cua mà sợ luôn. Mình thích tìm mấy quán ngon mà nó cứ Q10, Q5, Q6, Q11...là từ bỏ luôn.
Cuối cùng chỉ quanh quẩn BT, có Gò Vấp, PN gì đó thôi. Mình chỉ ăn hàng ngoài, ko ăn cơm nhà ( Nói thật, dở quá sao ăn! :( ) Hết 2 tháng bay về mà vẫn còn ấm ức :(

Hạng D
10/12/13
2.499
6.090
113
Ờ thì mình cũng không thích kẹt xe khi đi mấy Quận trung tâm
Nhưng mang cái mác cali về chê bai VN là thấy hỏng vui
Cali cũng kẹt thí mịa ra bác ơi. E bị dính hoài giờ cao điểm. Có bữa đi 6 miles mất 2 tiếng luôn. Mỹ ở mấy thành phố lớn như SJ, SFO, Los thì .... kẹt như cơm bữa. Ám ảnh nhất mỗi lần đi ngang qua Los là mất cả tiếng cho đoạng co 30 miles, dù 7 lanes.....

• Like
Reactions: lthanhthai
Hạng F
28/8/19
6.685
11.370
113
Palm Beach, Florida, US
Quản lý kém + đông dân + ý thức kém = hành hạ dân.
Mà nói thiệt bác chớ, mình ở Bắc Cali 1 thời gian, nội đi giờ cao điểm từ SJ lên SFO mất 2 tiếng, có bữa 4 tiếng nếu có Accident ( HOV lane, thường đi có 40 phút à) cũng ko lạ: vì đông xe quá. Mỹ chỉ cần 1 yếu tố đông dân là đã kẹt thì nói gi đến Việt Nam! thì 3 yếu tố trên còn chết.
Ối dzồi SJ-SF là ám ảnh!
Cách nhau có 60ml, đi buổi trưa còn được 60p. Cao điểm 2h là may mắn.
Nhớ hồi làm ở Fremont, mướn phòng ở SJ trên Tully Road, 1 tuần mới dám về 1 lần mà canh 10pm mới chạy, đơn giản đi trước thì cũng nằm đường mà thôi.
Đi 80 hay 680 gì cũng kẹt, tối mà kẹt trên 680 nhìn dòng xe kẹt vắt qua mấy con núi, nhìn như 1 con Rắn lửa đang bò khe núi...

• Like
Reactions: Mustafa
Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Ức chế với mấy cha đặt biển báo. Lê lết kẹt xe xong gặp ngã tư này. Đèn quẹo trái chạy đếm số có 14 nhưng thực ra chạy nhanh hơn đồng hồ, thực tế chưa đến 10 giây. Mỗi lần đi được khoảng 4-5 xe mà phải tranh thủ chạy thật nhanh, dễ húc đít lắm :mad:
"Chật vật" đường đi làm từ khu Đông vào trung tâm TP.HCM