Hạng B2
25/11/05
102
0
0
Hà Nội
Em có cái cty nho nhỏ, tạo điều kiện cho nhân viên internet để email với khách hàng. Tuy nhiên em un-install YM vì không muốn biến cty thành chat room.

Gần đây, qua 1 số trang web như meebo.com, nhân viên em có thể chat thoải mái mà không cần cài YM. Em muốn ngăn chặn tình trạng chat búa xua này trong giờ làm việc, nhờ cao thủ IT nào cho ý kiến giúp đỡ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/6/05
255
103
53
36
Sài Gòn thân yêu
www.otosaigon.com
RE: Chat

bác kiu tụi KT mạng đến yêu cầu khóa mấy trang mà bác thấy ko cần thiết, xong. Nếu bác có biết chút ít về mạng thì cũng có thể tự làm được. Vài lời trên góp í với bác. Chúc bác làm an phát đạt. Thân;)

Tập Lái
21/1/06
42
0
6
Hà nội

Bác ơi...theo em thì bác nên quản lý các bạn ấy theo công việc. Còn chuyện họ chat thì cũng bình thường thôi. Em cũng chat khi đi làm thuê...cũng để cho nhân viên làm thuê cho em chat. Nhiều khi thế cũng vui bác ạ. Miễn là công việc đảm bảo.

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Trích đoạn: cashier

Gần đây, qua 1 số trang web như meebo.com

Với trang này thì không cấm được đâu bác, chỉ có nước cấm truy cập Internet thì mới được.

Cách tốt nhất là giao việc nhiều thì làm gì còn thời gian chat, với lại mỗi bộ phận đều có người GS thì quản lý dễ hơn.

Bên em chat chít thoải mái, nhưng làm gì có thời gian để làm cái chuyện đó. Chỉ ăn cắp giờ để thỉnh thoảng chui vào OS relax thui.

Cũng có bộ phận, khi giao tiếp với KH, thay vì gọi DT thì chat lun đấy bác, tiết kiệm cực kỳ.

Em nghĩ bác nên nghĩ thoáng hơn một tý là được, nhân viên mà tự trọng một tý thì sẽ không làm chuyện vô bổ này đâu.

Hạng B2
14/9/04
195
0
0
Sì Gòn.

Bác có thể liên lạc với em. Em sẽ gửi một chương trình hoàn toàn bằng tiếng việt để bác có thể cấm tất cả các trang web mà bác muốn.

Hạng B2
1/8/05
228
5
18
57
Khu Qui Hoach Treo

Trích đoạn: car_is_girl

Bác có thể liên lạc với em. Em sẽ gửi một chương trình hoàn toàn bằng tiếng việt để bác có thể cấm tất cả các trang web mà bác muốn.

Vấn đề là làm seo biết hết các trang web cho phép chat chít để mà cấm?!!!

Hạng B2
5/11/05
202
37
28
41

Trích đoạn: Tuithichxehoi

Trích đoạn: cashier
Gần đây, qua 1 số trang web như meebo.com
Cám ơn bác đã chỉ cho em một cách để em chỉ cho tụi bạn chat....:D:D:D:D

Tuyệt vời bác ạ,chat qua trang này ngon nghẻ không chịu được.
Em cảm ơn các bác, nhờ các bác mà em chat được trong giờ làm việc rùi.

Hạng B2
25/11/05
102
0
0
Hà Nội

Bác cho em cái soft này vào email [email protected]. Xin cảm ơn bác nhiều.

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Em đi vòng vào trang web này qua một trang khác thì sao bác [8|] ? giống kiểu vượt tường lửa í.