Hạng B1
19/10/20
70
406
53
52
Thấy cậu bé đạp xe đạp đi một mình trong đường vừa vắng vừa tối vì không có đèn đường, bác tài liền chạy phía sau rọi đèn cho chạy. Có bác nào đã từng hành động như trong video chưa?

Chạy sau để rọi đường cho xe hai bánh: Hành động đẹp và nhân văn

Hành động đẹp, nhớ ngày xưa mình cũng vậy, đi học xa nhà, cuối tuần đi xe về nhà mà cứ đi qua mấy xã toàn cao su là cao su. Thấy có ánh đèn xe lớn là vặn ga chạy cho lẹ qua đoạn đường vắng

Nhưng không phải ai cũng hiểu ý tốt của các bác đâu. Có lần được 1 bác bán tải kè phía sau, lần đó em cứ nghĩ người ta có ý xấu nên chạy vài phút thì cứ ngó đầu quay lại nhìn hoặc nhìn gương xem người ta có ép mình không, mãi sau cứ chạy hoài đến đoạn đường không có đèn mà toàn cây với rừng thì bác ấy mở pha chạy sau xe. Đến đoạn có đèn bác ấy lại tắt pha ngay và tiếp tục chạy phía sau, lúc này mới biết bác ấy có ý tốt. Đi sau mình hơn chục cây ra tới quốc lộ thì bác ấy vượt lên. Lúc này thì thầm cảm ơn bác ấy

Những hành động này thực sự khiến người xe máy hiểu chuyện vừa cảm động vừa an tâm đấy, đôi khi qua những đoạn đường vắng vừa sợ vừa bất an nếu có 1 ánh đèn rọi như thế này thì không còn gì bằng. Chứ gặp người không hiểu họ tưởng mình có ý muốn cướp giật đó các bác

Vẫn mong chạy ngoài đường nhiều hình ảnh đẹp hơn để chúng ta học hỏi nhau, tạo 1 văn hóa giao thông tốt nhất chứ giờ chạy ngoài đường toàn bon chen, ganh đua nhau thôi.

Hạng F
3/10/15
9.739
11.974
113
đang đi ai rọi sau đít sợ bỏ mịe cong đít lên đạp ---> cậu bé said
Nói lên sự thật!
Sợ bỏ mẹ. Cong đít lên đạp rồi về nhà khóc, chứ chả cảm ơn bác tài gì.
Còn bác tài về nhà xuýt xoa ta đây vừa làm việc tốt, mới doạ con người ta.
Đúng , đi sau vậy phải nói cho nó tiếng để còn yên tâm, cong đít đạp xe trong sợ hãi, ko biết bọn này tính bắt cóc mình hay sao ...
Sợ gặp thằng chủ nợ cũ nữa thì càng cong đít đạp lên tốc độ bàn thờ trong sợ hãi.

Hạng F
16/7/15
6.292
24.870
113
Bên Mỹ, Chính phủ không thu Thuế của người Dân và Doanh nghiệp, nên những người đang tham gia giao thông luôn có những ứng xử rất văn minh trong các tình huống diễn ra trên đường đi.
tái xuất giang hồ hở anh :D

• Haha
Reactions: Perenco