Hạng B2
19/7/12
159
89
28
em di chuyển trên đường Nguyễn thị minh khai hướng Q3 ra Q1. qua ngã tư pasteur em ko thấy bảng phân làn xe máy và oto, đường lúc này có 2 lane, va đầu giao lộ chỉ có biển 411 hướng dẫn lane ngoài cùng là đi thẳng hoặc quẹo trái và lane trong cùng là đi thẳng hoặc quẹo phải ở giao lộ kế tiếp. khi đi gần tới giao lộ NTMK và Phạm ngọc thạch thì ở 2 lane xuất hiện vạch mũi tên y như biển 411 trộn làn lúc đó. Tình huống như sau:

em muốn đi thẳng nhưng gặp đèn đỏ, em đang đi lane ngoài cùng, đúng lý thì em chỉ việc dừng thôi, nhưng lại thấy xe sau nó ddang bật signal trái, em sợ cản trở lưu thông bị xxx phạt nên bật signal phải định wa lane trong nhường đường cho xe rẽ trái lên đứng sát vạch dừng chờ đèn đỏ. nhưng khi em nhìn gương chiếu hậu thì phát hiện bên lane trong lại có 1 anh đang chạy lên và bật signal phải. vậy nếu em tấp wa pảni nhường xe rẽ trái thì lại cản trở lưu thông của xe rẽ phải. vậy em bí rồi, đành dừng luôn ở lane ngoài mặc kệ thằng sau signal trái.

vậy em dừng thế có đúng ko, có bị ghép vào tội cản trở lưu thông ko?

em có cảm giác thà nó đưng có cái biển trộn làn còn đỡ linh tinh hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/9/10
1.945
11.205
113
trời! đèn đỏ mà bác nhường cho cái ông muốn rẽ trái thì ông ấy cũng phải chờ đèn đỏ chứ. Có được gì đâu

Hạng F
11/1/10
6.130
62.629
113
Kể cả trong trường hợp đèn lệch pha. Mình ở lane ngoài cùng (vừa cho đi thẳng và quẹo trái) thì khi có người muốn quẹo trái thì nếu nhường được thì nhường, ko thì thôi. Tương tự với trường hợp vừa đi thẳng và rẻ phải. Kệ miẹ nó!:D

Hạng D
17/4/06
2.749
786
113
51
Cái biển trộn làn nó hay thế mà bác còn phản đối, đúng là chiều theo ý dân thì đến mùa quýt trăm năm cũng ko thỏa mãn, đèn ở đây đâu có lệch pha, đỏ thì dừng chứ mắc mớ gì cản trở ai? bác có sang lane phải thì bố ông xi nhan trái cũng chả dám vượt đèn đỏ. Bác nên học kỹ luật và quan sát đèn trước khi phản đối cái cải tiến của sở GTVT mà đại đa số oser hoan nghênh

Hạng C
29/9/10
827
9
16
Trục đường NTMK từ NKKN đến HBT có 2 lane, đa số cắm biển 411. Không có đèn lệch pha. Bác dừng thì xe sau cũng phải dừng, làm gì có chuyện cản trở giao thông? Bác signal để lách trái - phải càng dể kẹt xe hơn đó bác.

Hạng B2
16/4/12
223
88
28
HCM city
Sáng nay đi tr6n đường Trường CHinh, gặp đèn đỏ mình dừng lại sau thằng cha Cam Ry. mải nói chuyện với Vợ cả và con, thấy thằng cha Cam ry dọt, em dot theo, không ngờ nó là thằng củ chuối, vượt đèn đỏ mình k thèm quan sát. Thề là tới giữa ngã tư quái sao chưa xanh mà thằng này đã chạy???? không kịp rồi, 2 XXX đang từ phía đối diện vọt lên và heheheh 300K cho tội dớn dác.
Nó cũng tiêu luôn,, đúng là già mà...

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
HTViet nói:
Sáng nay đi tr6n đường Trường CHinh, gặp đèn đỏ mình dừng lại sau thằng cha Cam Ry. mải nói chuyện với Vợ cả và con, thấy thằng cha Cam ry dọt, em dot theo, không ngờ nó là thằng củ chuối, vượt đèn đỏ mình k thèm quan sát. Thề là tới giữa ngã tư quái sao chưa xanh mà thằng này đã chạy???? không kịp rồi, 2 XXX đang từ phía đối diện vọt lên và heheheh 300K cho tội dớn dác.
Nó cũng tiêu luôn,, đúng là già mà...

Bác sinh năm 1969 còn trẻ mà

Hạng C
26/3/12
588
97
28
44
Gặp biển như sau thì bác thích dừng bên nào để đi thẳng cũng được nhé, đừng lăn tăn nữa: