r
Tập Lái
10/7/11
6
3
0
57
Chắc các bro ít nhiều trong chúng ta đã có kinh nghiệm trong chuyện bọn ăn cắp phụ tùng chuyển giới thành ăn cướp. Câu chuyện này kể cho các bro nghe, rút kinh nghiệm và bình tĩnh xử lý khi gặp tình huống tương tự, mình kể một câu chuyện cũ cách đây hai năm trước (tức đã có kinh nghiệm) nhưng vẫn bị một chiêu mới.

Cách đây hai năm mình đi con CAMRY trên đường Nguyễn Thị Thập đoạn trước Đa Khoa Quận 7, có hai thằng đi chiếc Wave chạy lên tốc độ cỡ >70km/h bẻ kính cái rột, quay đầu xe lại chạy ngược lại, thằng cha nó, lúc đó mà nó chạy thẳng có khi mình nhấn ga chơi luôn rồi, xe mình ô tô làm sao quay đầu kịp với gắn máy, tức điên tiết.

Ngày hôm kia 26/7 mình đi con KIA morning của vợ (xe đã từng bị bẻ hai tai kiếng và đã gắn cáp), trên đường Nguyễn Lương Bằng đoạn đường trước Parkson/Paragon Quận 7, mé bên lẩu Yeebo, đang cho mở xi nhan phải rề rề tính quẹo qua Billabong (Crescent) uống cafe, ngay chốt bảo vệ, trời thì mưa lất phất, bỗng nghe cái Rầm!, một thằng tông gãy kiếng hậu bên phải, té cách xe mình cỡ 5-6 mét, mình vội vàng mở cửa ra đỡ nó dậy. Nó đòi bồi thường, còn không thì nó kêu công an, lúc đó bảo vệ PMH túa ra, có một anh làm chứng nói lỗi thuộc về nó, và yêu cầu nó bồi thường, vì xe mình đã mở xi nhan và chạy rất chậm. Thế là mình đồng ý yêu cầu công an giao thông đến, nghe đến đó, nó bỏ đi, lòng bàn tay trái của nó chảy máu nhiều và khi đỡ nó dậy mình thấy cái chụp kính bên ngoài nằm dưới người nó, lúc đấy mình thấy làm lạ, nhưng tình huống đấy là tai nạn nên mình không chú ý những chi tiết này, thấy nó chảy máu cũng tội nghiệp, tự nhiên nó bỏ đi mình cũng thấy hơi là lạ, còn củ kính của xe mình thì đã bức ra khỏi xe, còn dính cọng cáp lủng lẳng. Tối về ngủ suy nghĩ mãi, sáng ra xem cái xe, thì củ kính mặc dù tông rất mạnh nhưng không hề có vết trầy xước, mình suy nghĩ độ cao của củ kính và tay lái xe gắn ngang nhau? Lòng bàn tay chảy máu, mà không phải mu bàn tay?, củ kính không một vết trầy? chụp bên ngoài củ kính nằm dưới người nó?. Với suy nghĩ đó mình đoan chắc với các bro là vụ mình không phải là một tai nạn giao thông mà là một vụ bẻ kinh, mình đoán nó chạy cỡ 60-70km/h.

Mình gửi cho các bro biết, khi gặp tình huống tương tự hãy nhớ đến tình huống của mình, mà hốt nó trước, đem về công an rồi tính sau.

Lần sau mình rãnh kể cho các bro nghe chuyện lấy bóp (ví) móc trong túi quần mình ra hẳn hoi mà không kêu được, chiêu này cực siêu!

Tập Lái
24/7/11
3
0
0
mấy thằng này bây giờ hy sinh thân mình..để bẻ cái kính luôn..ghê quá, các bác chú ý, ngã tư nguyễn thái học- trần hưng đạo q1, 1 chiếc mec đang dừng đèn đỏ, 1 thằng đeo kiếng đen, bịt khẩu trang, đội nón, băng qua đường, bẻ cái kiéng hậu rồi dọt luôn!

Hạng B2
4/6/11
178
28
28
kể tiếp zụ móc bóp đi pác, đang hay mà lại...

Hạng D
14/10/09
1.967
202
63
Khu vực Q7 giờ nguy hiểm thật. Xe e đậu ngay chợ Tân Mỹ, bị thịt 2 lỗ tai, các bác khu vực Q7 nhớ cẩn thận, đừng ỷ lại nhé.

Tập Lái
19/6/11
27
0
1
ôi giang hồ hiểm ác thật. kể típ chuyện móc bóp đi bác, bác làm e hồi hộp quá

Hạng B2
25/9/10
386
4
0
Bác post riêng trong box này là "xấu xí" lắm! phải đánh kẻng cho OSERs lưu ý chứ! vài dòng góp ý, cũng như cảm ơn đã cảnh báo, trước giờ qua PMH thì dường như không lo nghĩ lắm chuyện dòm chừng xe...