Hạng B2
10/10/05
359
69
28
E đi từ Tràng Tiền, vòng qua Nhà hát lớn, chạy ra đường đê Trần Quang Khải.
E đi đến đoạn cắt với Trần Quang Khải thì ko biết có phải dừng lại theo tín hiệu đèn xanh đèn đỏ ở phía bên kia đường ko? (đèn xanh đỏ dành cho luồng giao thông từ đường đê bên kia đi xuống)
E hỏi điều này hơi ngây ngô bởi 2 lý do:
1. Hôm trước có 1 bác xe tải biển 29T tự nhiên dừng lại chờ đèn xanh phía bên kia đường mới đi tiếp và rẽ phải.
2. Ở ngay đầu đoạn đường này thường xuyên có mấy bác CSGT đứng đó.
Nên E rất sợ 1 ngày nào đó bị dính đoạn này. E muốn hỏi để xác minh lại cho chắc!

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.136
113
RE: Cho E hỏi đèn xanh đỏ ở khu vực dốc Bác Cổ - HN

Trích đoạn: lebaphuc

E đi đến đoạn cắt với Trần Quang Khải thì ko biết có phải dừng lại theo tín hiệu đèn xanh đèn đỏ ở phía bên kia đường ko? (đèn xanh đỏ dành cho luồng giao thông từ đường đê bên kia đi xuống)
1. Hôm trước có 1 bác xe tải biển 29T tự nhiên dừng lại chờ đèn xanh phía bên kia đường mới đi tiếp và rẽ phải.
Nên E rất sợ 1 ngày nào đó bị dính đoạn này. E muốn hỏi để xác minh lại cho chắc!

Các phương tiện lưu thông trên đường phải chịu sự điều khiển của biển và đèn ở bên phải làn đường của mình. Vì thế nếu mình đi làn đường riêng và bên phải không có biển, đèn gì thì cứ đi!

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Thế trên hè đường bác chạy có cái đèn nào không ? ko có thì cứ đi vô tư đi !

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

Deleted

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/4/06
503
7
0

bác đi đến đó thì cứ việc rẽ phải vô tư!, trước e cũng để ý chỗ ấy nhưng chiều qua e đi qua đó thấy các xe cứ lướt e cũng lướt theo, :)

Hạng B2
3/2/05
127
0
0

Trích đoạn: lebaphuc

Hoàn toàn ko phải chờ đèn của phía đường đối diện. Nhưng nhất thiết phải bật tín hiệu xin rẽ phải nếu bác ko muốn lên kho bạc nộp xiền;);)

Hạng B2
26/4/05
385
1
0
52
Hà Nội

Trích đoạn: Awake

nếu rẽ lên đường đê thì phải dừng theo đèn, nếu bác chạy xuôi xuống BV Hữu Nghị Việt-Xô thì không cần quan tâm đến đèn.

Có lẽ không có quy định này các bác ạ, em hay đi qua đó chỉ thấy các anh *** thổi các xe ko bật signal thôi

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Em ngày nào cũng đi đường này để lên đê đi cầu Chương Dương, chưa lần nào để ý cái đèn tín hiệu làn đối diện cả. Xi nhan thì hôm hứng lên thì bật, không hứng thì thôi. *** thì thường xuyên đứng đó nhưng chả làm gì cả. Vậy kết luận: Bác cứ đi vô tư đừng sợ gì cả. Nhưng chú ý là khi rẽ phải rồi, nếu bác muốn cắt sang bên trái đường để lên đê (dốc Bác Cổ) thì phải xi nhan trái và hết sức chú ý các xe đi cùng chiều.

Hạng B2
8/7/05
124
0
16
Ngõ nhỏ, phố nhỏ

Vậy là phải bật đèn rẽ phải sau đó bật đèn rẽ trái để lên đường đê hả các bác?

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Đúng thía, chuyển xinhan liền nhau lun!!!:D