Hạng B1
18/4/07
81
0
0
47
360.yahoo.com
Chào mấy bác,
Em định đi cùng đứa bạn ra Hà giang rồi lên Lũng cú địa đầu Tổ quốc cho biết,mong mấy bác có kình nghiệm về đường xá tư vấn ạ.Em nghe nói đường xấu phải không ạ?
Cảm ơn các bác,

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam
RE: Cho em hỏi đường đi Lũng cú Hà giang?

Đường không xấu bác ạ, thậm chí sedan cũng đi được, nhưng đèo rất cao và vực rất sâu bác ợ :D ngồi lái xe mà thò đầu nhìn xuống qua cửa sổ chả thấy đáy vực đâu cả, cũng hơi ớn.
Bác cứ chạy thẳng lên thị xã Hà Giang, từ HN lên đây đường khá đẹp, nhiều đọan phong cảnh rất đẹp. Từ Hà giang lên Lũng cú đường hẹp hơn, đi đèo dốc thì cũng ít xe ngược chiều tuy nhiên bác nên luôn giữ đúng làn xe của mình. cũng đơn giản thôi bác ạ, phong cảnh đẹp lắm, nhất là mùa xuân thì thôi tuyệt vời :D

Last edited by a moderator:
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.805
113

Trích đoạn: jap_ABS

Chào mấy bác,
Em định đi cùng đứa bạn ra Hà giang rồi lên Lũng cú địa đầu Tổ quốc cho biết,mong mấy bác có kình nghiệm về đường xá tư vấn ạ.Em nghe nói đường xấu phải không ạ?
Cảm ơn các bác,

Tập Lái
11/3/07
2
0
0

Đi thoải mái bác ạ, xe em là xe Toy (Tercel) đời 93 còn leo Lũng Cú ầm ầm, chỉ có điều từ Hà Giang lên Lũng cú thì cần cẩn thận hơn thôi (đường thì vắng nhưng đèo thì cao và dài)

Hạng B1
18/4/07
81
0
0
47
360.yahoo.com

Em cảm ơn mấy bác nhiều!
Kiểu này cảnh có đẹp mấy em cũng chẳng dám thò đầu ra để ngắm...hihi...chắc dừng xe giữa dốc thôi!;)

Yên tâm đi ông anh, tôi lên đó nhiều rồi nên hiểu khá rõ. Nói chúng là thoải mái, có điều cảnh 2 bên đường rất đẹp nên có ngắm thì dừng lại mà ngắm, nhất là đoạn từ huyện Yên Minh lên hoặc đoạn chuẩn bị vào thị trấn Quản Bạ (thị trấn này đẹm tuyệt). Không biết bác đi mấy người, nếu đi một người thì sẽ cảm thấy cô đơn lắm đấy, vì nắng thì vàng lại chiếu vào đá núi nhìn xám xịt, cảm giác hơi cô quạnh. Lên đến thị trấn Đồng Văn, bác vào phòng Văn Hóa huyện hỏi anh Lương Triệu Bắc, nói là một nhà báo giới thiệu, bác sẽ bất ngờ khi gặp ông này đấy, rồi có thế nhờ ông ấy đưa đi. Ông này rất hay, vai chính trong phim Trên cổng trời không có hoa Anh Túc... Chúc bác lên đường vui vẻ