Hạng B2
20/6/07
174
88
28
53
Bữa em đi từ BV Pháp Việt hướng về cầu PM qua quận 2.
Em đi trên đường Nguyễn Lương Bằng đến đèn xanh đèn đỏ giao với ĐL Nguyễn Văn Linh, đèn xanh còn 5 giây nữa, em chạy tiếp. Sau đó em hơi lo vì có một chiếc taxi Mai Linh cùng lúc đó dừng lại chờ đèn đỏ và có bật xi nhan trái, tức là nó cũng sẽ quẹo trái. Em lo quá, không hiểu sao chiếc taxi đó nó dừng lại nữa. Em cứ đi tiếp rồi rẽ trái sang đường dẫn lên cầu PM. May là ko có xxx. Lúc sau em thấy chiếc taxi đó cũng lên cầu PM như em.
Các bác nào rành khu vực này thì chia sẽ với a/e với, có lưu ý gì khi lên cầu PM từ Nguyễn Lương Bằng không?

Các bác lưu ý là đi từ NVL lên cầu PM thì phải đi lane trong nha, còn đi lan lớn ở ngoài mà quẹo vào cầu PM là bị phạt đó, có bảng cấm quẹo phải, bữa em thấy có một đồng chí bị xxx thổi. Em thì được một chú áo vàng chỉ cho cách đi luôn, nhân dịp em bị thổi vượt đèn đỏ ở khúc trên :-(

Hạng D
12/4/08
1.571
197
63
Bác cứ đi bình thường, nếu vừa qua NVL mà có đèn đỏ thì bác dừng lại ngay vạch ngang, đèn xanh thì bác rẽ trái lên hường cầu Phú Mỹ.

Hạng D
15/7/09
1.087
285
83
TP.HCM
mới cúng cô hồn 2 xị tại đây vì đi từ NVL lên cầu Phú Mỹ. Em đã thấy bảng cấm quẹo phải rồi nhưng lại nghĩ rằng mình chỉ chuyển lane và vẫn đi thẳng chứ có quẹo đâu....mịa bà vừa qua bị xxx ngoắc vô cãi nhau 1 hồi xxx cứ bảo em đi không đúng lane và trên đường thì có chỉ hướng đi kcx Tân thuận mà k có lane dành cho lên cầu PM. Muốn đi cầu PM từ hướng NVL các bác phải rẽ vào lane trong cùng bên phải từ giao lộ NVL-Nguyễn Đức Cảnh, khổ nỗi tại giao lộ NĐC-NVL chả thấy hường dẫn lane nào để lên cầu PM cả nên KQ là trong vòng 5p đôi co ở đấy e thấy chắc gần 10 bác bị vịn vì lỗi trên.

Hạng B2
20/6/07
174
88
28
53
>> Giahy: Bác cứ đi bình thường, nếu vừa qua NVL mà có đèn đỏ thì bác dừng lại ngay vạch ngang, đèn xanh thì bác rẽ trái lên hường cầu Phú Mỹ.

Cám ơn bác, vậy mình yên tâm rồi

>> MGConstruction: mới cúng cô hồn 2 xị tại đây vì đi từ NVL lên cầu Phú Mỹ. Em đã thấy bảng cấm quẹo phải rồi nhưng lại nghĩ rằng mình chỉ chuyển lane và vẫn đi thẳng chứ có quẹo đâu...

Chia buồn cùng bác! Biển báo không thực sự rõ ràng, mà xxx cứ canh me mấy chỗ đó thì kiếm khối tiền! Thú thực, đi lại bên khu NVL em rất căng thẳng, biển báo tùm lum, biết đường nào mà lần.

Bữa em bị vịn vụ phạt vượt đèn đỏ là do: khi số giây giảm từ 25 xuống 15 thì chữ số màu xanh nhưng mũi tên đi thẳng chỉ màu đỏ, em không để ý, chạy thẳng, bị vịn liền, hết 500 bạc.

À còn trên mặt đường có kẻ mũi tên đi thẳng nhưng mà không có biển cấm quẹo phải, vậy mình có quẹo phải được không vậy các bác ? Khi đang đi NVL ngoài đường lớn hướng từ QL 1A về Cầu PM, muốn lên cầu PM thì cách cầu PM chừng vài cái ngã tư gì đó thì mình phải chuyển vào 2 cái lane nhỏ ở trong. Em tính quẹo mà thấy trên mặt đường kẻ toàn là đi thẳng nhưng ko có biển cấm quẹo phải, chắc là quẹo phải được ?

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Bác phải cẩn thận vì chỉ có 1 vài chổ cho bác chuyển làn vào trong thôi chứ kg phải chổ nào dải phân cách bị ngắt là bác chuyển vào đc.

Hạng D
5/1/08
1.570
27.338
113
Saigon
Nếu từ hướng QL1A vào thì có 2 chổ em thường rẽ vào phần đường bên trong để lên cầu PM khi đến ngã 4 NLB - NVL :
Vừa qua trạm thu phí thứ 2 (tuy còn xa nhưng vào phần đường bên trong sớm thì khỏi lăn tăn !)
Hoặc, tiếp tục chạy phần đường bên ngoài sau trạm thu phí thứ 2 đến khi qua khỏi cầu Thầy Tiêu thì rẽ vào phần đường bên trong .

Hạng B2
20/6/07
174
88
28
53
>> chauhungvnpt: Bác phải cẩn thận vì chỉ có 1 vài chổ cho bác chuyển làn vào trong thôi chứ kg phải chổ nào dải phân cách bị ngắt là bác chuyển vào đc.

Bác nói rõ hơn một tý được không? Có phải là khi trên mặt đường có kẻ vạch mũi tên đi thẳng thì khi trên lane đó mình chỉ được phép đi thẳng ?

>> conon: Nếu từ hướng QL1A vào thì có 2 chổ em thường rẽ vào phần đường bên trong để lên cầu PM khi đến ngã 4 NLB - NVL : ...

Cám ơn bác, mình sẽ đi theo như kinh nghiệm của bác, mình cũng hay đi về quê lên bằng đường NVL

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
hocnt nói:
>> chauhungvnpt: Bác phải cẩn thận vì chỉ có 1 vài chổ cho bác chuyển làn vào trong thôi chứ kg phải chổ nào dải phân cách bị ngắt là bác chuyển vào đc.

Bác nói rõ hơn một tý được không? Có phải là khi trên mặt đường có kẻ vạch mũi tên đi thẳng thì khi trên lane đó mình chỉ được phép đi thẳng ?

>> conon: Nếu từ hướng QL1A vào thì có 2 chổ em thường rẽ vào phần đường bên trong để lên cầu PM khi đến ngã 4 NLB - NVL : ...

Cám ơn bác, mình sẽ đi theo như kinh nghiệm của bác, mình cũng hay đi về quê lên bằng đường NVL
Đúng vậy bác, ngoài ra trên bảng chỉ dẫn ngay chổ cắt cũng chỉ dẫn rõ, chổ nào cho rẽ phải chuyển làn và chổ nào bắt phải đi thẳng bác phải chú ý.
Từ ngã tư NVL - Bùi Bằng Đoàn đc chuyển làn và phải qua cầu Thầy Tiêu mới đc chuyển làn tiếp dù đoạn giữa này có điểm cắt dải phân cách.