Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
24/12/12
29
0
0
Tình hình là người nhà của e đang định mua đất ở Q.9 nhưng e ko biết rõ là khu vực nào. mà e nghe nói là diện tích là 4x16 mà giá chỉ 200tr thôi các bác ah. Em đang nghi ngờ về kai vụ này. Các bác ai rành đất nền Q.9 thì chỉ bảo e nhé. Em chỉ rành đất bên Nhà Bè với Thủ Đức thôi các bác ah.
Em mong các bác chỉ bảo em. Em cảm ơn các bác nhiều.

Hạng D
8/12/12
1.008
2.069
113
Sài Gòn
Đường tô ngọc vân là thủ đức mà bác:confused:
muadat nói:
Tình hình là người nhà của e đang định mua đất ở Q.9 nhưng e ko biết rõ là khu vực nào. mà e nghe nói là diện tích là 4x16 mà giá chỉ 200tr thôi các bác ah. Em đang nghi ngờ về kai vụ này. Các bác ai rành đất nền Q.9 thì chỉ bảo e nhé. Em chỉ rành đất bên Nhà Bè với Thủ Đức thôi các bác ah.
Em mong các bác chỉ bảo em. Em cảm ơn các bác nhiều.

Tập Lái
24/12/12
29
0
0
e ko biết roc nữa các bác ah. kai này là sổ riêng rồi đó các bác ah

Hạng F
8/12/09
6.043
1.066
113
67
Sài Gòn
từ chợ Thủ Đức đến hết đường Tô Ngọc Vân là trục đường từ TT TĐ đi chợ đầu mối, qua BD, đi Q12. Không the63 là Q9 được bác nhé!

Hạng D
8/12/12
1.008
2.069
113
Sài Gòn
Chắc bác chủ nói nhầm , chưa thấy đính chính
wusnat nói:
từ chợ Thủ Đức đến hết đường Tô Ngọc Vân là trục đường từ TT TĐ đi chợ đầu mối, qua BD, đi Q12. Không the63 là Q9 được bác nhé!

Hạng C
20/6/12
675
670
93
Em cũng có nhu cầu và đảo qua khá nhiều những cái "dự ớn" siêu mini, giá siêu sốc này rùi. Buồn lắm các bác ui. Giá thì có thật chỉ 250 - 350 chai là có nền 50m2 rồi nhưng vẫn chưa mua được nền nào. Vì đi check qui hoạch nghe xxx nói mà ớn quá chưa dám ôm. Xxx thường trả lời đất được qui hoạch khu dân cư xây dựng mới nhưng theo qui hoạch chi tiết thì bôlô bôla đại khái biệt thự nhà vườn hay phân khu chức năng này nọ.... và phán: hok nên mua. 1 xxx còn bẩu em có cái quyết định 19 gì đó của TP quy định đất ở phải 80m2, nhà ở sẵn thì 50m2 mới tách sổ làm được. Bà mịa đất với nhà thì có ăn nhập quoái gì mà phân biệt diện tích, chủ yếu là túi tiền của dân có đến đâu để mua đất tương ứng chứ.
Xxx còn bẩu lúc này lợi dụng xu hướng giảm giá và các đại gia đất thoi thóp nên có nhiều "dự ớn" tự phát cắt nhỏ đất, làm hạ tầng dưới mức chuẩn để hạ giá thành nên giảm tổng giá bán cho 1 lô để câu khách. Họ nhận chuyển nhượng đất trồng cây lâu năm 1000m2 để dễ tách thửa rồi làm hạ tầng qua loa rồi cắt lô nhỏ ra bán. Tính ra giá trên 1m2 vẫn cao ngất so với đất trồng cây lâu năm họ mua rồi bán lại nên mấy "tiểu đại gia" đất này vẫn lời chán.
Quan trọng là hợp đồng toàn là "hợp đồng đặt cọc nhận chuyển nhượng QSD đất" và cũng toàn là điều khoản có lợi cho người bán và họ sẽ dễ phủi tay sau khi bán, còn người mua ôm ...hận. hơn nữa đất tòan ra Sổ CnQSD đất chung tức sở hữu chung cả 1000m2 cho bấy nhiêu người mua, mai mốt có tranh chấp, mua bán hay tách thửa ....theo luật dân sự phải đủ bao nhiêu người đó đồng ý mới làm được. Gay àh nha, lúc đó ai đến xin... em thích thì cho ....kakhaka!
Nhưng em thấy cũng hợp lý phần nào vì nhu cầu thị trường giá rẻ, và hợp với nhu cầu người cần đất nhỏ và quan trọng nhất là hợp với túi tiền. Nhưng nó vướng tùm lum những cái qui định của Nhà nát Vờ Nờ nhất là cách tư vấn và cách trả lời lấp lửng của xxx thế nên em cũng chửa dám ôm lô nào.
Em nói hok phải thì các bán ném nhẹ tay cái nhé! Chủ yếu em cũng chỉ muốn góp ý xem cách nào mua được đất nhỏ ở, vừa tầm hầu bao của mình, pháp lý rõ ràng là quất ngay và luôn 1 lô. He hee he!

Status
Không mở trả lời sau này.