Hạng D
29/10/07
2.005
9.467
113
HCM
www.bsdinsight.com
chào mí Bác

em thường đi trên đường Nguyễn Văn Linh - nếu đi ở mấy cái làn đường ở giữa thì tới đèn xanh, đèn đỏ, em thấy có cái bản cấm rẽ phải ở trên cao í - tức là các xe không được quyền rẽ phải trên đường này àh - nghe sao mà vô lý quá.

Hổng biết mí bác có thấy thế không nhẻ, hay là em hiểu sai thế nào rồi.

Tập Lái
29/5/07
48
0
0
RE: cho hỏi đường Nguyễn Văn Linh

đúng rồi đó bác. Muốn rẽ phải thì ngay từ đầu đường NVL bác đả phải đi vào làn phía bên phải (đi cùng với xe 2 B). Nếu bác không biết và trót đi vào làn giữa thì vẫn có vài chỗ cho phép bác chuyển sang làn cho phép rẽ phải này. Làn ngoài cùng bên phải này cùng với làn bên cạnh (tức là làn thứ nhì tính từ bên phải qua) cho phép rẽ phải nhưng không được rẽ trái. Ngược lại muốn rẽ trái thì bác phải đi làn ngoài cùng tính từ phía trái. Làn này không cho phép rẽ phải.
Tóm lại: được làm những gì pháp luật không cấm. Thấy bảng cấm thì chớ dại mà rẽ. xxx có đầy trên đường NVL

Hạng C
13/2/08
557
11
18

làn ngoài cùng bên trái được rẻ trái hả mấy Bác... thấy bảng chỉ dẫn toàn là hướng đi thẳng - ngoại trừ làn trong cùng bên phải (chung với làn 2 Bánh thôi)!!!

Hạng D
29/10/07
2.005
9.467
113
HCM
www.bsdinsight.com

Trích đoạn: hienthao

đúng rồi đó bác. Muốn rẽ phải thì ngay từ đầu đường NVL bác đả phải đi vào làn phía bên phải (đi cùng với xe 2 B). Nếu bác không biết và trót đi vào làn giữa thì vẫn có vài chỗ cho phép bác chuyển sang làn cho phép rẽ phải này. Làn ngoài cùng bên phải này cùng với làn bên cạnh (tức là làn thứ nhì tính từ bên phải qua) cho phép rẽ phải nhưng không được rẽ trái. Ngược lại muốn rẽ trái thì bác phải đi làn ngoài cùng tính từ phía trái. Làn này không cho phép rẽ phải.
Tóm lại: được làm những gì pháp luật không cấm. Thấy bảng cấm thì chớ dại mà rẽ. xxx có đầy trên đường NVL

Em thấy:
- các ngã tư có đèn xanh, đèn đỏ đều có biển này cả, cho nên không được rẽ phải rồi - chỉ có các ngã tư mà không có đèn xanh đèn đỏ thì mới được rẽ thôi, mà cái này thì quá ít.
- Mà đã đi lố rồi thì khả còn quẹo phải làm gì nữa bác, mình quẹo đâu có quay ngược lại nữa đâu - he he, khi sáng em đi bị lố như thế, làm em phải quẹo trái, quay ngược lại một đoạn, xuống tới ngã tư dưới, lại quẹo trái đi vào đường 2 bánh cho nó đúng. - Hic, chắc đường này thiết kế theo lối đi của ngoại quốc nó thế nhẻ