Hạng D
30/3/10
1.500
66
48
TPHCM
Do tình hình là xe nhà cháu chạy được hơn 15k rùi, vỏ thì càng ngày càng rách và nhanh hết hơi. Cân 2,5kg chạy thì hông bị cấn ổ gà hay nhanh hết hơi nữa nhưng mà lại dễ bị rách nên đang định 20k sẽ thay vỏ và hông biết nên chọn loại vỏ nào. Cháu đang lăn tăn vỏ GoodYear nhưng hông biết sao nên nhờ các chú cho cháu ý kiến ạh!:)

Hạng C
16/2/12
717
10
18
12
Ô Cấp
Ái chà , bồ gãi đúng chỗ ngứa à nha , đây là cái chuyện mà mình lăn tăn cách đây một tháng mà. Nhân đây up lên cho mọi người tham khảo>
Mình cũng chạy Cerato, xe đạt 30.000 km tháng trước, 04 vỏ Kumho made in Korea tình trạng mòn gai hơi nhiều. cũng lên mạng tìm hiểu chán chê. Mọi người ai cũng nói là Michelin là êm ái khi vận hành nhất nhưng mau mòn, còn Brigestone đứng thứ hai. Giá cả thì cũng tỉ lệ thuận với chất lượng.
Cuối cùng thì yêu cầu KT và cái sự thích đã thua, sau khi năn nỉ vợ cả hết buổi sáng nhưng hổng được, cuối cùng đành chịu.
Buổi chiều đi với Bác Xe Chuong Ga ra tiệm lắp 04 vỏ Brigestone loại Regula cùng size với Kumho vào, bơm nitrogen, cân bằng động xong xuôi, mang ra chạy thử max speed 120km/h.
kết quả: Number one!!!!!! , hơn cả sự mong đợi
Tiếng gừ gừ phát ra từ bánh xe và gầm giảm hẳn, xe vào cua êm ái hơn rất nhiều so với lúc trước, tác động lực lên tay lái khi đi qua các gờ giảm tốc dịu hẳn đi. Thật là ưng ý!
Hôm trước về Bà Rịa chơi, gặp thằng bạn thân cũng đang chạy con xe nhưng lắp vỏ Michelin, mình lái thử thì thấy nó cũng same same con xe cùa mình, không khác mấy.
Bà xã sau khi ngồi lên cũng cho ý kiến là “tuyệt” !

Túm lại là: đáng đồng tiền bát gạo!
Nhân tiện cũng thank bác Xe Chuong Ga đã nhiệt tình giúp đỡ nhé, chỉ tiếc bác không ních tửu được chứ không thì em đãi bác một trận từ A đến…..gần Z lun!

Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn!

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
51
Ô Cấp
He he, từ A->Y em phần bác...em chỉ thích phần Z thui àh :D....Thú thật em cũng không ngờ là BrigdeStone Potenza 215/45R17 lại êm như thế, giá cả cũng dễ chịu nữa. Mit Primacy không biết êm cỡ nào nhưng đắt lòi ...he he...

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
51
Ô Cấp
superboy1201 nói:
Do tình hình là xe nhà cháu chạy được hơn 15k rùi, vỏ thì càng ngày càng rách và nhanh hết hơi. Cân 2,5kg chạy thì hông bị cấn ổ gà hay nhanh hết hơi nữa nhưng mà lại dễ bị rách nên đang định 20k sẽ thay vỏ và hông biết nên chọn loại vỏ nào. Cháu đang lăn tăn vỏ GoodYear nhưng hông biết sao nên nhờ các chú cho cháu ý kiến ạh!:)
Em thấy Goodyear hơi cứng hay sao ấy, chạy thấy ồn và rung hơi nhiều.....Thui bác làm Mitchelin Primacy mà chạy, đảm bảo hài lòng....mỗi tội hơi bị đắt (khoảng 3.5 triệu 1 em :mad:) Còn không bác thử cái BStone Potenza giống bác 7667 đi, ngon bất ngờ luôn đó (khoảng 2.6 triệu 1 em :)).......

Hạng D
30/3/10
1.500
66
48
TPHCM
Cháu có đi thử chiếc Cerato Koup mà gắn vỏ Michelin rùi. Thấy nó cũng giống như vỏ Kumho bây giờ nên chưa thay đấy ạh! Cháu thấy bây giờ còn 1 số lựa chọn như Hankook, BrigdeStone,... Nhưng nếu BrigdeStone êm vậy thì phải suy nghĩ lại ạh! Nhưng mà cái mặt hông của vỏ BS này có mấy lớp vậy chú? Tại vỏ Kumho bên hông nó chỉ có 1 lớp thôi nên rất dễ rách

Hạng C
16/2/12
717
10
18
12
Ô Cấp
Thực ra thì độ ồn của xe phụ thuộc vào nhiều vấn đề như cách âm gầm, cánh cửa, độ rung của động cơ, rung cộng hưởng……
. chứ không phải là hoàn toàn do vỏ xe quyết định hết. Bạn xài Dunlop, Michelin, Goodyear hay Bridgestone thì cũng hạn chế được phần nào thui. Theo mình thì mua loại nào mà vừa túi tiền nhất là ổn, bởi vì các chỉ tiêu kĩ thuật của vỏ xe đều được các nhà sản xuất để mắt tới.
Còn lại thì các cụ đã nói rùi “ Đắt thì nó xắt ra miếng” mà !!!!! hehehe

Nói chung là các Pác “cứ vô tư đi”!!!!
Còn em thì kết Bridgestone rùi đấy!
Bridgestone is number one in my eyes!

Hạng B2
26/7/06
481
15
18
Hà Nội
Có bác nào thử làm cách âm hộc bánh xe của cerato chưa?. Ko biết có cải thiện đc nhiều ko. Xe em đi dạo này thấy ồn quá

Hạng D
30/3/10
1.500
66
48
TPHCM
Nếu vậy BS vẫn tốt tại vì xe lớn nhà cháu toàn thay BS nên cũng đi quen rồi. Sẵn đây cho cháu hỏi là ở đâu làm cái tấm cách nhiệt capo ạh?

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
51
Ô Cấp
tung3tvn nói:
Có bác nào thử làm cách âm hộc bánh xe của cerato chưa?. Ko biết có cải thiện đc nhiều ko. Xe em đi dạo này thấy ồn quá
Không ăn thua j đâu bác. Phun Liqui Moly hay Normfest vào chỉ có tác dụng chống gỉ và giảm tiếng đá văng trực tiếp vào thui....Bản chất xe mình là mâm lớn + vỏ 215/40 (to bản, chiều cao mỏng) nên phải ồn (mà ồn chạy mới sướng chứ:D). Bây giờ muốn êm hơn theo em xuống ngay mâm 16 - dùng vỏ 205/55R16 là đỡ ngay àh! Mà sẽ xấu xe đi, vậy bác chọn j đây? <Đẹp - Ồn> hay <Êm - Xấu>?:D