Thảo Luận Chung Chú ý đèn tín hiệu.

Hạng B1
25/1/08
75
0
6
42
Nghệ An
Hôm trước em có công việc em đi từ HN về đến Quảng trường Lê Lợi ở Thanh Hóa, em đang nối đuôi nhau với các bác đi trước (đang đèn xanh mà) vậy mà khi em vừa tới vạch dừng dành cho người đi bộ thì nó nhảy sang vàng và đỏ, liếc gương hậu thấy xxx đứng đó thế là em vẫn đi từ từ, mong là bác xxx đừng thấy nhưng bác ấy vẫn lên xe và đi theo em, qua ngã tư bác ép em vào lề và hậu quả là :
xxx: - Anh biết lỗi này phạt bao nhiêu không?(giở sổ, biên lai 200-400k+lưu giấy tờ...)
Lái xe: - Anh thông cảm, em đi theo đòan nên không quan sát thấy đèn chuyển màu (không có đòng hồ đếm ngược[&:]).
xxx: - Anh làm việc ở đâu?
Lái xe: - Em làm ở KS ... Sầm Sơn, anh tha cho em, em đi công việc cho xếp....
Sau một hồi vận dụng hết các bài mà bác LanBim dạy, chú xxx đồng ý 100k và còn dặn em đi đứng cẩn thận nhé[8|], "và như thế em đi".
Vì vậy em viết bài này mong các anh em lái xe ít đi đường thành phố như em nên chú ý đèn tín hiệu ở các giao lộ, nhất là những cột đèn không có đồng hồ đếm ngược thì rất dễ bị lỗi như em.:D.

ZjN
Hạng B2
25/3/08
104
0
0
RE: Chú ý đèn tín hiệu.

Gặp mấy anh xxx tốt tính thì không sao ... gặp đúng lúc xxx đang đói thì dù bác có dừng lại hay đi tiếp vẫn bị "đoạt hồn" luôn ... khổ lắm

Yip
Hạng B2
21/4/08
387
1
0
43
OSCF - Viva Ghost Mode

Kính thưa các bác đấy là trò bấy đèn của bọn xxx thanh hóa đấy, nhiều người bị rồi, bản thân em tháng 9 năm ngoái cũng dính sẹo ở đấy.
Đã từng được cảnh báo là xxx Thanh hóa bắn tốc độ kinh lắm nên vào đến nội thị là bò theo mấy bác xe tải hết sức từ tốn. Đang đèn xanh mình vượt quá nửa thân xe rồi thì đèn nhảy sang vàng và đỏ luôn. Nó cho mình chạy qua ngã tư rồi đuổi theo xích lại. Em đã đứng cãi cố với nó là không có đồng hồ đếm ngược rồi đòi cho xem bằng chứng (băng video). Thế là nó đòi đưa xe vào đồn sau đó mới giải quyết. Mình thì đang vội + mệt. Nó bắt thóp được xòe ngay cái bảng mức phạt ra (200K) + viét biên bản bắt ký loằng ngoằng. Ký thì ký, ngoài cái biên bản để khống chẳng biết nó ghi nội dung gì còn có một cái list như là danh sách lớp nữa ý. Em móc ví nộp luôn 200K, lấy giấy tờ lên xe phi thẳng. Chạy được một lúc mới nhớ mình quên mịa nó cái kính ở chỗ thằng xxx, chẳng nhẽ quay lại lấy, may mà kính lớm. Vừa thiệt hại nặng nề vừa tức sùi bọt mép. Lúc em bị xích còn có 1 bác Matịt HN cũng tóm lại. Chả hiểu bác ấy nói gì mà một lúc sau chưa ra khỏi thanh hóa đã vượt vèo qua đầu xe em rồi.

Bọn XXX Thanh Hóa là bọn khốn nạn nhất mà em từng biết trên khắp cái VN này. Các anh em OS đi qua đấy nhớ cẩn thận kẻo dây với cái bọn k phải người đấy!

Hạng C
13/2/08
557
11
18

gặp trường hợp này thì chỉ có trông cậy vào lòng hảo tâm của xxx thôi. Ví dừng lại thi cũng bi xem la cán vạch, chạy luôn là vượt đèn vàng - đỏ. Khó các bác nhỉ, nên đúng là đèn có đồng hồ đếm ngược là ae an toàn nhứt.

Hạng B2

" hoac la den gach danh cho nguoi di bo ma chot phat hien la da den do thi nen ngung, cac bac xxx se khong phat loi do dau, co khi cac bac xxx con huong dan chung ta cho xe re phai luon do."
E thì ngược lại xxx hướng dẩn chạy qua đường quẹo phải tấp vô lề , thu càvẹc + lập biên bản tội dừng lấn vạch dành cho người đi bộ, hẹn 7 ngày đến tổng hành dinh nộp phạt , hết 95 ngàn ( trong khi đó E hối lộ 200 vì sợ tội vượt đèn đỏ mà ko dám lấy),....buồn thay.:(

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

xxx thanh hoa thì nổi tiếng mất dạy rồi ,kỳ rồi nó vật fải thằng gốc bự ,bị lên báo thanh niên đó ,cuối cùng chỉ 2 thằng bị kỷ luật thôi chứ chẳng bị đuổi việc gì cả ,

Hạng C
11/7/06
758
9.953
93

Ơ e tưởng là mình đang đi như vậy mà gặp đèn vàng hay đỏ thì vẫn được đi tiếp chứ sao lại bị phạt chả nhẽ dừng lại ah.

Hạng B2

Trích đoạn: Love_BMW

Ơ e tưởng là mình đang đi như vậy mà gặp đèn vàng hay đỏ thì vẫn được đi tiếp chứ sao lại bị phạt chả nhẽ dừng lại ah.

Thế mới có chuyện để phạt chứ, chạy thì tội vượt đèn đỏ ( nặng), dừng thì tội lđậu trên lane người đi bộ hoặc cản trở giao thông ( nhẹ), xxx muh...
Tốt nhất nên cẩn thận chú ý, thấy đèn vàng nhắm ko wa kịp thì dừng trước, phía sau ai bóp còi cũng giả lơ ....... ( mong các bác chạy phía sau thông củm cho người cẩn thận, mà nhìn phía sau mông xe trước có sticker " www.otosaigon.com " thì mĩm cười nhé.:)