Hạng B2
12/7/08
319
6
0
Tuần vừa rồi mình đi Vũng Tàu 2 lần, mình chạy tới đoạn tx Bà Rịa gần trạm thu fí Cỏ May thì gặp 2 chiến binh áo vàng còn rất trẻ đang chĩa máy sấy tóc trong tư thế sẵn sàng bóp cò. Lạnh toát cả người vì mình đang dẫn đầu, 0 còn kịp liếc công-tơ-mét là bao nhiêu nữa ! May quá, xe mình vừa qua thì thấy 1 chú đi bộ ra jữa đường cầm dùi cui ngoắc 1 xe ở sau. Hú hồn hú vía ! Lúc đi về TP cũng gặp 2 chiến binh đó nữa, chạy mô-tô chầm chậm đoạn tx Bà Rịa. Zậy bây jờ mình lu loa lên cho ae cùng biết.

Hạng C
18/11/07
949
990
93
RE: Chú ý : Máy sấy tóc di động ở trạm thu fí Cỏ May - tx Bà Rịa, Vũng Tàu.

Chung quy lại vẫn là vấn đề tuân thủ luật thôi. Vừa vào TX Bà Rịa có biển báo 50km/h to chình ình. Bác cứ chạy đúng thì cớ gì phải giật mình?

Hạng B2
31/12/07
146
1
0
53
Vũng Tàu

Đúng vậy. Các Bác cứ chạy 50 km/h cho nó lành. Mà đoạn đường vào TX Bà Rịa là nó bẫy mình đó. Các Bác lưu ý:

Từ SG xuống VT, cách BR 5-6 km đã có biển báo giảm tốc độ rồi nhưng không ai để ý nên khi tới Ngã 3 Long Hương (chỗ các bác hay ăn bánh canh) thì dính (XXX hay đứng đoạn mới qua cổng chào để đón lõng các Bác). Còn từ TX BR tới trạm thu phí Cỏ May thì hiếm khi máy sấy tóc hoạt động do đa số dã giảm tốc độ hết rồi. Xui lắm mới bị.

Nghiệt một cái lá các chú XXX này đa số mới ra trường, không chịu ăn uống gì cả.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

- Hướng từ SG-VT: Bắn tốc độ trước trạm thu phí còn đỡ, chứ còn mà bắn sau trạm thu phí là 100% xe bị dính là vượt quá 20km trở lên :(:(. Chú ý là biển báo tốc độ 80km/h là qua khỏi cầu Cỏ May khoảng 5km, qua khỏi đoạn cua.

- Hướng từ VT-SG: Dễ bị dính ngay đoạn cua, trước khi bắt đầu vào cầu Cỏ May [:'(][:'(].

Tập Lái
5/8/08
32
0
6

Khu vực qua Ngã 3 Giầu dây đến Thị xã Long Khánh máy sấy cũng hoạt động rất thường xuyên. Đoạn đường này vắng nên rất dễ đạp quá 80. Đặc biệt là bắn một nơi, ký biên bản nơi khác.

Hạng D
29/10/03
1.305
365
83
Vietnam

Vừa rồi mình cũng gặp "đám này", may là mình đi sau 1 xe tải khoảng 20m và phía sau vài chiếc tốc hành, quan trọng nữa là cái Radar Detector của mình kêu inh ỏi. Lúc đấy mình chạy khoảng 50-55km/h gì đó. Cũng hú hồn 1 chút :)

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Em thấy đa số các bác xxx bắn ở tốc độ quá 50 vì khó kiểm soát ở tốc độ này, và hơn nữa các bác thích "ngồi" trong nội thị hơn, vì còn ăn uống, cfe cà fáo các kiểu, kỳ em bị ghi biên bản trong quán cfe mới thú chứ, lỡ rồi kêu ly cfe ngồi nói chuyện luôn :D

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ

Trích đoạn: anacoda

Em thấy đa số các bác xxx bắn ở tốc độ quá 50 vì khó kiểm soát ở tốc độ này, và hơn nữa các bác thích "ngồi" trong nội thị hơn, vì còn ăn uống, cfe cà fáo các kiểu, kỳ em bị ghi biên bản trong quán cfe mới thú chứ, lỡ rồi kêu ly cfe ngồi nói chuyện luôn :D

Sao các bác XXX mình ko kiếm quán nhậu luôn hé bác...
MẤy lần em ra đó buổi tối, em và 1 số bác ở Sg đua ko ah, hên là ko dính

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Hiện có 1 trạm cố định ngay bảng báo vào thị trấn Trảng Bom , ( gần đến cổng xxx huyện )các chú ghi biên bản ở Ngã tư cách đó 1.5 km ,có hẳn 1 bàn inox ghi chuyên nghiệp lắm , khỏi ...xin gì cả . Tôi cũng vừa bị ở đó 62/50 giá phạt 800k , ghi biên bản 5 ngày sau lên nộp mất thêm 1 buổi sáng....:(.
Điểm đặc biệt là các chú rất vui vẻ và cũng hiểu là << đọan này các bác tài khó kiểm soát đc chân ga lắm nhỡ tý là lên 56/50.,, 57/50.. cũng dính luôn nhưng <10km thì 300 thui.>> cẩn thận các bác nhé .:D

Last edited by a moderator: