Tập Lái
7/2/06
20
0
0
Visit Site
Kính chào các Bác, Nửa năm trước e lên kế họach xuyên Việt cả tháng trời, cuối cùng phải hủy vì ko thu xếp được. 1 cái đùng e được sếp cho nghỉ phép dài hạn(chắc là lính ko quan trọng:D).E quyết định cùng 2 thằng ngày mai (25/9) xuất phát luôn. Đúng là người tính ko bằng trời tính.
Đương nhiên phải kiểm tra dầu, thắng, vỏ xe, bugi, máy móc...Các Bác cho e hỏi phải chuẩn bị sơ cua những thứ gì cho e nó trước khi lên đường nhỉ?e thủ sẵn 1 bình nhớt cùng loại đem theo, vì còn khỏang 2000km là đến hạn thay nhớt, đem 4 bugi đề phòng có thằng nào giữa đường lăn ra chết. E chỉ biết có vậy thôi, mong các Bác chỉ giáo với, chưa đấy 24h nữa e lên đường rồi...:D

Hạng C
19/4/06
503
7
0
RE: Chuẩn bị em nó trước khi xuyên Việt

bác chuẩn bị thế là khá kĩ rồi, chủ yếu đi bình tĩnh thôi, làm như mấy bác xe tải đường dài ấy, chạy khoảng 50km nghỉ, đi vòng quanh xe, mở ca-po nhìn ngó... chúc bác lên đường may mắn!:)

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Bác xuyên việt bằng CD5 à, sao bác đi vội thế... Em mà biết trước em cũng bám theo sau đó...:D

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Bác đã có Bản đồ giao thông chưa? Nếu chưa thì ghé Fahasa làm 1 quyển nhanh lên bác nhé!:D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Trích đọan: xdhungviet
Bác nhớ số điện thoại cứu hộ xe tại từng địa phương chưa? hữu dụng lắm đấy.
Nhớ được thì tốt không nhớ được thì thôi. Bác chỉ cần nhớ số của Bảo hiểm, nếu có trục trặt gì họ sẽ tư vấn cho bác nên đem xe đến đâu.

Thêm nữa khi mua bản đồ giao thông thì mua luôn bản đồ du lịch, trên đường đi bác sẽ biết được những nơi nào cần tham quan. Chúc bác thượng lộ bình an.

Hạng C
24/10/05
771
1.209
93
HCMC

Bác nhớ mua thủ sẵn 2 bình dầu phanh, trợ lực tay lái, đề phòng bị xì dầu, đêm hôm không có mà châm thì toi.
Tết rồi tôi bị trường hợp xì dầu phanh, cứ đạp phanh 4-5 phát là phải xuống châm dầu. Chạy từ Đồng hới đến Huế hết 3 bình dầu phanh [8D]