Hạng B2
26/7/13
141
162
43
TPHCM
Chào các bác,
Em mua lại xe Grand Livina số sàn 2011, xe không còn sách hướng dẫn nên em cần hỏi cái này:
Trên kính sau bên tài có biểu tượng Security và trên remote có cái nút màu đỏ dưới cùng, em bấm thử nhiều lần mà không có tác dụng gì cả. Ngoài ra, khi tắt máy thì trên taplo có cái biểu tượng chiếc xe màu đỏ chớp chớp, chớp suốt không tắt cho đến khi mình nổ máy chạy lần kế tiếp. Vậy chức năng security hoạt động ra sao?
Em còn bị vấn đề với số 3, vô lần nào cũng bị sượng, không nhẹ nhàng như các số khác.
Các bác tư vấn giúp em, cám ơn.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
30/3/09
1.116
1.201
113
Ko thấy ai trar lời bác. Chắc xe của bác gần giống Navara, em chỉ đọc sơ chứ ko đọc hết bởi lên xe là lu bu công việc nổ máy chạy chứ ko có thời gian đọc hết.
Security in trên kính nó còn có cái biểu tượng giống icon wifi (nhiều xe có in cái này): ý nghĩa là có khóa ko dây bằng remote thì phải
Nút đỏ trên remote là khi bấm nó thì cả đèn xi nhan nhấp nháy và cái kèn xe nó kêu. Chắc để tìm xe trong bãi và hầm. Em đi công trường nên ko mấy khi dùng.
Cái đèn đỏ trên taplo nó nháy khi tắt máy tắt chìa khóa em trả quan tâm, để lúc nào đọc lại và inform cho bác, em nghĩ nó như cái đèn báo nhận tín hiệu remote giống mấy chiếc xe may piagio vespa
Xe em đi số tự động nên ko biết vụ sang số của bác, trước có vài lần chạy em chạy con Livina của ông A, cũng số tự động 4 cấp thấy cũng êm nhẹ nhàng

Hạng B1
15/6/09
51
20
8
Xe e 2010, 6 MT, e thấy khi sang số 3 vẫn bình thường mà bác. Không co hiện tượng bị sượng.

Tập Lái
6/11/14
29
9
8
tp hcm
em xin tiếp lời bác Xlive
nút màu đỏ khi bác ấn và dử thì kèn báo động và đèn xi nhan sẽ hoạt động, đó là chế độ tìm xe
còn đèn hình chìa khóa trên bảng taplo thì đó là đèn chìa khóa chống trộm, khi Bác cho chìa khóa (chưa đc cài đặt cho xe) vào ổ khóa để khởi động, thì đèn này sẽ sáng hẳn, ko còn nhấp nháy, (nếu đúng chìa thì nó sẽ tắt,) và lúc đó đề được nhưng máy không nổ,

• Like
Reactions: xlive
Hạng B2
26/7/13
141
162
43
TPHCM
Cám ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn, em xin báo cáo tình hình như sau:
- Chế độ tìm xe trên remote của em đã không còn hoạt động được (hình như đã bị gỡ ra), khi bảo dưỡng em sẽ nhờ hãng ktra lại.
- Đã hiểu ký hiệu chìa khóa trên taplo, có lần rửa xe xong, thằng em rửa xe nó đề 3, 4 lần không nổ trong khi đề vẫn quay, mình lại đề phát nổ ngay, có lẽ nó không cắm chìa hết chiều sâu.
- Số 3 có thể do em chưa quen, không vô thẳng lên cửa số mà nạy nạy tay và chưa cảm tốt tốc độ để vào số thích hợp. Nay cải thiện nhiều rồi nhưng thỉnh thoảng vẫn có cảm giác sượng, mà sượng đều các số 1,2,3.

• Like
Reactions: abchung
Hạng B2
13/8/14
267
240
43
47
Các bác cho em hỏi ké tý ạ, grand livina 2010 at chạy khoảng 70k km thì giá nhiu là hợp lý ạ,cám ơn nhiều.