Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
2/9/12
13
0
1
51
Chào các bác sales Đất Xanh,

Dạo này em thấy các bác sales Đất Xanh spam dự án 4S2 và Sunview 3 dữ lắm. Em muốn hỏi chung cư Sunview 1 Thủ Đức em mua và nhận nhà từ 2010 khi nào có sổ hồng? Ở 3 năm rồi mà chủ đầu tư cứ hẹn hoài, muốn bán cũng không được vì bán quá rẻ. Nghe đồn Đất Xanh uy tín lắm, lên sàn chứng khoán này nọ mà sao có cái sổ hồng không chịu cấp cho em để em còn bán?

23/10/06
14.657
5.149
113
Sale thì chỉ có biết bán thôi chứ mấy cái pháp lý của chủ đầu tư họ không biết được đâu bác!

Tập Lái
2/9/12
13
0
1
51
Lần nào em lên hỏi thì cũng nói đang làm hết. Làm hoài không xong, chán dễ sợ. Không lẽ bán được nhà rồi thì đem con bỏ chợ? Em tin tưởng Đất Xanh, vậy mà...

Tập Lái
15/7/13
13
0
0
Cái này Bác ơi Bác, Đất Xanh và CĐT sau khi bán nhà cho KH xong đã tiền hành nhanh chóng vần đề sổ sách cho KH liền, một phần do cơ quan nhà nước nữa các Bác ah, Bác thử nghĩ thế này nhé, Bên CĐT không giao sổ cho Bác, Bác giữ tiền của Bên CĐT, mỗi nhà 5% thôi, nhưng dự án đâu phải có duy nhất 1 cái nhà đâu...bên CĐT cũng đang tiền hành hối thúc bên Nhà Nước, cũng sốt ruột lằm chứ, tiền các Bác giam lại của bên CĐT cũng đâu có ít gì,...

Hạng B1
12/8/13
66
1
0
Em nghe sếp bảo cuối năm giao sổ hết 1 lượt cho mọi người. Mà thắc mắc là sale bán cho anh/chị ko chăm sóc anh/chị nữa sao. Cái này anh/chị hỏi họ sẽ có tin cụ thể mà :|

Hạng B2
27/8/13
254
443
63
dạo này thấy ĐX bị đưa lên thớt nhiều nhỉ :D

Tập Lái
2/9/12
13
0
1
51
quocan712 nói:
Em nghe sếp bảo cuối năm giao sổ hết 1 lượt cho mọi người. Mà thắc mắc là sale bán cho anh/chị ko chăm sóc anh/chị nữa sao. Cái này anh/chị hỏi họ sẽ có tin cụ thể mà :|
Sales ban gio co con lam Dat Xanh nua dau ma cham soc. Ma co con thi cung noi dang lam thoi chu lam duoc gi?

Tập Lái
2/9/12
13
0
1
51
thienminh87 nói:
Cái này Bác ơi Bác, Đất Xanh và CĐT sau khi bán nhà cho KH xong đã tiền hành nhanh chóng vần đề sổ sách cho KH liền, một phần do cơ quan nhà nước nữa các Bác ah, Bác thử nghĩ thế này nhé, Bên CĐT không giao sổ cho Bác, Bác giữ tiền của Bên CĐT, mỗi nhà 5% thôi, nhưng dự án đâu phải có duy nhất 1 cái nhà đâu...bên CĐT cũng đang tiền hành hối thúc bên Nhà Nước, cũng sốt ruột lằm chứ, tiền các Bác giam lại của bên CĐT cũng đâu có ít gì,...
Các bác bán nhà chỉ biết cầm tiền người ta là xong. Viện đủ lý do để không cấp. Nghe đồn là cái đất xây chung cư còn không có sổ đỏ thì lấy gì mà có sổ hồng. Hay là các bác cầm cha nó vô ngân hàng rồi, lấy gì mà làm nữa. Các bác nên nhớ tiền mua nhà là tiền mồ hôi nước mặt, làm cả đời mới có được tiền mua được căn nhà. Mua xong nhà của bác mà phát nản vì nhiều vấn đề phát sinh luôn.

Status
Không mở trả lời sau này.