Tập Lái
29/9/15
16
38
13
42
Chuyên đề các lỗi trên Mercedes Benz  C class w205
Chào anh em, tôi giờ chắc giống các anh em mới lấy C-Class, nhưng khác là cảm thấy bức xúc khi bỏ ra 1 tỷ 6 để ôm về một con bệnh mới sử dụng có 4.000 km. Ở đây tôi xin liệt kê các loại bệnh con C-Class tôi gặp phải:
  1. lỗi kêu cửa ( bẩm sinh, bất trị) do cao su đệm. Đã được sửa bằng thay ron mới.
  2. lỗi cần gạt nước kính lái ( bẩm sinh) Dùng lâu có êm hơn, nhưng vẫn không hết hoàn toàn
  3. Lỗi kêu phuộc (> 3000km,kêu khi qua gờ giảm tốc) Mercedes xác nhận lỗi này, và bên Đức có hướng dẫn bôi thêm mỡ chuyên dụng vào đầu phuộc sẽ hết. tức là cứ kêu lại tháo phuộc xuống bôi mỡ.
  4. Lỗi sọc màn hình ( tự chuyển sang sọc màn hình và tự reset lại bình thường) reset lại hết bị.
  5. Lỗi hộc gió máy lạnh ( bật máy lạnh lên là kêu cạch cạch cạch khoảng vài phút thì hết) không phải lỗi, chỉ là tiếng kêu gì đó của phần cúng.
Sau khi sử dụng 4.000 km và 5 lỗi

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/12/04
353
203
43
Lỗi 1.2.3 e đều bị . Lỗi hãng khác phục cho e rồi . Lỗi 2 thì bây giờ đi hơn 1 vạn km gạt mưa không còn kêu nữa . Lỗi 3 e mới thấy xuất hiện . Chưa đi kiểm tra được . Cá nhân e thấy merc c w205 cách âm không tốt . Tiếng lốp vọng vào ca bin rất rõ

Tập Lái
26/7/15
5
15
3
36
Con của em cũng vừa hơn 4000km. Lỗi số 1 thì quá kinh điển ngay từ mấy tuần đầu đã thấy. Lỗi 2 và 3 thì em chưa thấy. Tuy nhiên cái màn hình của em mới về có 2 tuần là nó tiêu luôn, đợi hơn 1 tháng hãng mới có hàng để thay. Đúng là đem xe về gần 2 tỷ mà thấy mấy lỗi lặt vặt này cũng bức mình.

Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
Không lẽ em hên ta, Mer 250 Ex em vẫn chưa gặp vấn đề gì, hay là tại trước em đi xe cùi nên lên Mer không cảm nhận được.

• Like
Reactions: MinhNghi2007
Tập Lái
13/6/14
19
13
3
Mình đã tìm hiểu cả diễn đàn nước ngoài và đặc biệt bên Sing và trong nước cũng như một số bác đang thực tế chạy xe ở VT mình thì những lỗi do chủ thớt liệt kê là bình thường :/ có một vài bác nói rằng do thiết bị lắp ráp đã order sll nên không thể thay thế một sớm một chiều, sau khi tìm hiểu cả năm zời mình quyết định lấy bim cho đỡ bực mình, ko thể tin tưởng thiết bị nhà máy vn :( hôm nọ có chiếc c250 ex chưa lấy bsx mà hở cửa, mình gõ cửa nói chị lái xe thì chị bảo ko thấy xe báo gì trên màn hình và đúng thật, sau khi mở cửa và đóng hờ lại thì xe mới báo @_@ chắc phải hở đúng kĩ thuât mới báo quá =))) thật sự C mới rất đẹp khó cưỡng với công nghệ tốt mà bỏ hơn 1 tỏi rưỡi ra rước xe về ko như ý thật sự u ứ chế :/

Hạng B2
15/4/13
233
149
43
Xe em chạy gần 4000 km phát sinh lỗi 1 ở 2 cửa trước sửa xong hết kêu, chạy tới giờ 8000 km phát sinh tiếng kêu cửa sau bên phụ. Vì không có ai ngồi sau nên lười chưa đi làm. Không biết bao giờ cửa trước lại kêu lại.
Lỗi 2,3,4,5 chưa thấy xuất hiện, xe em C250 Exc W205.
Mà lỗi 2 là lỗi gì vậy bác, gạt nước kêu phải không bác. Nếu kêu thì lúc mới nhận xe có kêu rột rột. Sau đó hết kêu.

1. lỗi kếu cửa ( bẩm sinh, bất trị) do cao su đệm.
  2. lỗi cần gạt nước kính lai ( bẩm sinh)
  3. Lỗi kêu phuộc (> 3000km,kêu khi qua gờ giảm tốc)
  4. Lỗi sọc màn hình ( tự chuyển sang sọc màn hình và tự reset lại bình thường)
  5. Lỗi hộc gió máy lạnh ( bật máy lạnh lên là kêu cạch cạch cạch khoảng vài phút thì hết)

Tập Lái
5/8/15
16
11
3
33
Ngoài những lỗi bác chủ đã nêu trên em xin góp vui với mấy bác vụ con xe em để ý thắt dây an toàn khi chạy trên đường nhiều lúc vừa lăn bánh vài mét nó đã báo tít tít... Có khi chạy 5 phút ko thấy báo gì cả. Vợ em phát hiện ra và e cũng đã kiểm chứng các bác ạh. E xin hết!

• Like
Reactions: yewen298
Hạng B2
18/3/08
145
375
63
Thắng xe kêu cũng rất gắt khi di chuyển tốc độ chậm,nghe như dĩa bị sét vậy,không bít hãng Mer sử dụng công nghệ mới gì để tạo ra vậy. Mong các cao nhân chỉ giáo.Xe e C250 ex.