Tập Lái
20/9/04
49
3
0
Chiều qua tôi đi Thanh Hoá , trên đường về con M6 trở chứng: ga không đều, sau đó nhấc hẳn chân ra khỏi bàn đạp ga, xe vẫn chạy tới 60km/h. Có bác nào từng bị như thế chưa?

Bin
Hạng B2
29/3/04
300
0
0
53
Vietnam
RE: Có bác nào đi M6 gặp hiện tượng này chưa?

Xe của bác đem đi cho vào recycle bin được rồi đấy!! Thấy bác chê bai đủ điệu Tôi đi M6 đến bao lâu rồi mà chả thấy bệnh tật gì cả!! Bác nên cho xe vào nhà máy kiểm tra đi!!!

Bin
Hạng B2
29/3/04
300
0
0
53
Vietnam

Không hiểu sao bác ngochanoi cứ phàn nàn về M6 chứ em thấy M6 ngon lành đấy chứ. Hôm nọ ông anh em Gaz69 dragracing thử ở trên đường Yên Phụ mà em tè cả ra quần vì sợ. Đường Yên Phụ mà ông ấy chạy đến 140km/h. May mà không có công an chứ không thì hôm đấy chắc là no đòn rồi!!

Tập Lái
20/9/04
49
3
0

Thì tôi cũng có bảo M6 CỦA CHÚNG TA không ngon đâu, nhưng quả thật còn một số khiếm khuyết thật. To bác Bin : tôi đưa vào hãng chỉnh rồi, chỉ mất 5 phút vì hãng bảo nhiều người bị thế rồi nên anh em trong hãng quen tay rồi :D. 140km/h thì ồn rồi, 100km/h thì vừa.

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

Chuyện của bác làm tôi nhớ tới trường hợp trong Nam, có bác sắm BMW 525 về dùng được 3 tháng thì phải hư - lên hãng kiểm tra thì phát hiện máy hư sau đó được bảo hành nhưng dùng đâu cũng chỉ được ít hôm thì hư lại, sau vài lần như vậy bác ấy đã kiện và đòi được thay 1 chiếc mới, lằng nhằng sau đó VMC cũng phải đưa nguyên 1 em mới tinh khôi ra đền bù - cũng có 1 trường hợp xảy ra cho Mercedes...

Nói chung những lỗ hiện xảy ra trên xe bác thì tui cũng chưa thấy xảy ra trên con xe của tui hiện tại? bác có thể vui lòng cho biết là bác dùng xe trong điều kiện như thế nào khg, để có gì anh em sắn tay áo lên giúp bác nữa chứ

Tập Lái
20/9/04
49
3
0

Tôi dùng xe bình thường thôi. Thôi chết có lần bị chuột chui vào nhưng sau đó không thấy vấn đề gì nên bỏ qua, theo các bác thì có thể ông chuột này gặm mất cái gì của xe chăng (tôi thấy các đèn báo vẫn bình thường), làm thế nào để ktra chính xác nhỉ?
Đến nay thái độ của VMC khi giải quyết các vấn đề của xe tôi là ổn:
- máy ồn: đã thay vòng bi trung gian và thấy hết ồn.
- nước vào cốp: gắn thêm keo, phun nước thử thấy không lọt, chưa được thử thách qua đợt mưa to nào.
- xe chạy không cần ga: họ nói là xe tôi phải chỉnh gió, sau đó tháo cái nắp che máy, cậy cái gì như là niêm phong ở 1 cái lỗ nhỏ, sau đó dùng vít 6 cạnh vặn 1 tí (không đo gì cả). Khổ cái là khi đưa xe vào VMC thì tự nhiên ga lại bình thường rồi nên không biết họ chỉnh thế có tác dụng gì thật không, có ảnh hưởng gì đến chế độ họat động của động cơ không?
Mong các bác giúp ý kiến để tôi còn quyết định vác em M6 này đi đua với bác Bin hay đi đòi VMC đổi lấy BMW chơi.
Bổ sung: hôm nay lại bị "hồi ga", VMC vác WDS ra khám không ra bệnh gì, thử thay van không tải-vẫn không ăn thua. Mai lại đến bảo họ xem dây ga xem sao.

Bin
Hạng B2
29/3/04
300
0
0
53
Vietnam

heheheh!! Đi đua với em đi bác!! Đua thắng em tặng ngay bác cái máng lợn!!!h`eh`eh`eh

Đã bị khóa
18/8/04
63
6
8

Xe bác bị hồi ga rồi. Bác kiểm tra lại dây ga có bị kẹt không? cho thêm dầu mỡ hay cùng lắm là thay lò xo đẩy là OK ngay thôi mà.

Tập Lái
20/9/04
49
3
0

Ktra dây ga: bình thường, sau đó đi thử vẫn bị
Chỉnh bướm ga: vẫn bị
Khám xe bằng WDS: không báo lỗi gì.
Thử thay van không tải: vẫn bị
Thử làm sạch MAP và xiết chặt chỗ nối mát, sau đó đi thử 150 km, có vẻ ổn rồi.

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

Okê, bác Bin vui tính quá ha, bác "xách" chiếc xe của bác vào thành phố HCM đi rồi em với Bác ra Hàng Xanh, Điện biên Phủ "bão", bác Bin nhớ đem cái máng lợn theo nhé, nhỡ đâu em thắng được cái máng lợn thì sao ?????