Tập Lái
23/9/11
40
23
8
Hàng năm hãng mer trong nam hay ngoài bắc đều có bán ra thị trường một lượng xe có gắn biển LD của hãng, những xe này gọi là xe chạy DEMO nay đem bán. Vấn đề là em muốn hỏi với những chiếc xe này khi bán cho khách hàng thì trong hợp đồng mua bán có phần nào xác định về chất lượng của sản phẩm khi bán cho khách hàng ra sao không?
Trong trường hợp những chiếc xe đã dùng rồi của hãng bán cho khách hàng mà xe đó lại bị tai nạn, xe bị thủy kích phải thay cả máy thì hãng có thông báo cho khách hàng được biết thực chất vấn đề của xe hay không? Hay là cứ sửa xe rồi bán cho khách hàng?
Em hỏi điều này vì em có lí do của nó ạ? Bác nào đi qua biết câu trả nhời thì cho em hay tin với nha

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
Cơ mà thay máy thì vẫn ngon lành, lại được cái máy mới ... Sửa thì mới ngại chứ bác

Tập Lái
31/10/11
1
0
0
40
beefburger nói:
Hàng năm hãng mer trong nam hay ngoài bắc đều có bán ra thị trường một lượng xe có gắn biển LD của hãng, những xe này gọi là xe chạy DEMO nay đem bán. Vấn đề là em muốn hỏi với những chiếc xe này khi bán cho khách hàng thì trong hợp đồng mua bán có phần nào xác định về chất lượng của sản phẩm khi bán cho khách hàng ra sao không?
Trong trường hợp những chiếc xe đã dùng rồi của hãng bán cho khách hàng mà xe đó lại bị tai nạn, xe bị thủy kích phải thay cả máy thì hãng có thông báo cho khách hàng được biết thực chất vấn đề của xe hay không? Hay là cứ sửa xe rồi bán cho khách hàng?
Em hỏi điều này vì em có lí do của nó ạ? Bác nào đi qua biết câu trả nhời thì cho em hay tin với nha
Bác ơi, em được biết là xe vào hãng đều có lịch sử sữa chữa hết mà, bác yêu cầu lịch sử sữa chữa chắc có đó bác ơi.

Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
kvl nói:
Cơ mà thay máy thì vẫn ngon lành, lại được cái máy mới ... Sửa thì mới ngại chứ bác

nếu là cty tốt, sẽ nói rõ history của em nó và cam kết bảo hành chứ bác! chứ ko thằng apple dán nhãn refubrished j bác?

Hạng D
11/11/09
2.761
1
36
beefburger nói:
Thay máy có nghĩa là không phải sửa,sửa có nghĩa chưa thay.....bác mệt o.
Có những người như bác box mẹc vui ghê...:D:D

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
28.208
113
53
Thú thật là đọc câu hỏi của bác nhưng em không hiểu nội dung vấn đề bác đang cần tìm kiếm sự tư vấn là gì???

- Bác mua xe của ai?

- Bác mua bán đã có hợp đồng hay chưa? Nếu chưa có hợp đồng thì bác yêu cầu người bán thông báo sơ bộ cho bác biết về nội dung của hợp đồng, còn nếu có hợp đồng rồi thì bác đọc xem có dòng nào đề cập đến chất lượng của chiếc xe không? Chứ bác lên đây hỏi, sao mà mọi người tư vấn được?

- Làm sao bác biết xe đấy đã bị tai nạn? Làm sao bác biết xe đấy đã thay máy??? Nếu bác biết thì đừng mua, hoặc thương lượng với người bán về giá cả của một chiếc "xe thay máy", giá của "xe thay máy" sẽ khác với xe chưa thay máy :D.

Đại loại thì các vấn đề của bác thuộc dạng rất lờ mờ, đọc chẳng hiểu ý tứ gì cả. Bác hỏi nhưng lại không muốn chia sẻ lí do, mục đích của bác. Em nghĩ khi bác chưa sẵn sàng chia sẻ thì cơ hội nhận được sự chia sẻ từ người khác là rất thấp!

Tập Lái
23/9/11
40
23
8
Cảm ơn bác AC_MIALAN và toàn thể anh em những người đã vào thớt này cho em đôi lời, có lẽ vậy là đủ rồi ạ, em xin lỗi nếu như làm cho các bác phải mất thời gian, em xin MOD có thể giúp em DEL cái thớt này đi cũng được rồi ạ.
Thực sự em có những điều khó nói của riêng em nên em không nói được tỏ bày ngay lúc này, là người ở giữa vừa giúp bạn mình mua xe, lại vừa chơi với cả người bán, em không có tư lợi gì của em ở đây mà chỉ muốn biết nên làm sao cho hợp lí nhất cho cả đôi bên, đọc xong commend của bác AC em biết em phải làm gì rồi à
Một lần nữa em cảm ơn và xin lỗi nếu làm phiền

Hạng D
6/9/08
1.633
7
38
beefburger nói:
Cảm ơn bác AC_MIALAN và toàn thể anh em những người đã vào thớt này cho em đôi lời, có lẽ vậy là đủ rồi ạ, em xin lỗi nếu như làm cho các bác phải mất thời gian, em xin MOD có thể giúp em DEL cái thớt này đi cũng được rồi ạ.
Thực sự em có những điều khó nói của riêng em nên em không nói được tỏ bày ngay lúc này, là người ở giữa vừa giúp bạn mình mua xe, lại vừa chơi với cả người bán, em không có tư lợi gì của em ở đây mà chỉ muốn biết nên làm sao cho hợp lí nhất cho cả đôi bên, đọc xong commend của bác AC em biết em phải làm gì rồi à
Một lần nữa em cảm ơn và xin lỗi nếu làm phiền
Bạn trai chúng mình thầm kín cũng share đi bác:p:D:D, giấu làm gì