Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Có nên lắp cái Vietmap P2 không?

Hạng B2
24/2/14
368
192
43
Cái bộ camera hiện tại của mình nó cũ quá rồi sd Navitel không update được (cũng 5-6 năm) nên mình định thay bộ camera Vietmap P2 này.
Muốn:
  • Camera hành trình
  • Báo tốc độ.
  • Chỉ đường.
Mình thấy có cái P2 này nhưng hỏi thì mới biết nó lắp vào gương. Con hiện tại của mình dạng lắp rời gán ở capo xe để xem. Chứ cái lắp gương chiếu hậu này mình chưa thử bao giờ nên chưa biết có tiện để xem không nhỉ? Vì thấy nó có vẻ nhỏ sao ấy. Rồi mình muốn xem phía sau khi đang lái thì xem như thế nào nhỉ? Anh chị nào biết chỉ giúp.

Có nên lắp cái Vietmap P2 không?

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/17
7.465
10.165
113
hiện tại chỉ cần chơi mấy cục nhỏ gọn như ngón tay cái thôi bác ạ, xem video, set dẫn đường đều qua app điện thoại hết.

• Like
Reactions: Osin and nmduc073
Hạng B2
24/2/14
368
192
43
Qua app đth thì sợ hao pin đth. Chưa kể còn nghe gọi các kiểu. Chỉ là mình thắc mắc lắp ở gương chiếu hậu đó có nhỏ không?

Hạng F
7/8/17
7.465
10.165
113
Qua app đth thì sợ hao pin đth. Chưa kể còn nghe gọi các kiểu. Chỉ là mình thắc mắc lắp ở gương chiếu hậu đó có nhỏ không?
điện thoại bác chạy trên xe cắm sạc suốt mà làm gì hao pin dc... bác đi ô tô chứ có phải đi xe máy đâu.

Hạng B2
24/2/14
368
192
43
điện thoại bác chạy trên xe cắm sạc suốt mà làm gì hao pin dc... bác đi ô tô chứ có phải đi xe máy đâu.
MÌnh lái xe nhà chở vợ con đi về quê ngoại các thứ. Nên mấy vụ cắm sạc trên xe nói thiệt chưa làm bao giờ

Hạng F
7/8/17
7.465
10.165
113
MÌnh lái xe nhà chở vợ con đi về quê ngoại các thứ. Nên mấy vụ cắm sạc trên xe nói thiệt chưa làm bao giờ
ngại cắm sạc thì sắm cái không dây vào bác. xe e phải cắm sạc để chạy android auto, giờ hiện đại hơn có cả android auto k dây, thêm cái sạc k dây nữa là hết bài, dây cắm trên xe rung lắc mau hư dây lắm. vài tháng e lại phải mua cọng mới.

Hạng B2
3/7/20
269
862
93
40
Vì thấy nó có vẻ nhỏ sao ấy. Rồi mình muốn xem phía sau khi đang lái thì xem như thế nào nhỉ? Anh chị nào biết chỉ giúp
Mình đang xài cam hành trình gắn gương 70mai nên chia sẽ với bạn về lăn tăn gắn gương của bạn hôi ha :)

Màn hình gắn trên gương có cam ghi hình trước + sau, mình thì luôn để màn hình hiển thị cam sau khi chạy xe (dĩ nhiên cam trước để trên màn hình làm chi khi nó ở ngay trước mặt tài xế :D ) có ưu và nhược điểm như sau:
Ưu điểm:
1. Quan sát rất tốt phía sau, bất chấp ngày hay đêm, mưa hay nắng, góc cam rộng cho vùng quan sát khá tốt ở phía sau, kết hợp 2 gương hậu thì gần như không có điểm mù phía sau luôn.
Với mình, ưu điểm này đủ cân tất cả rồi, không cần nói thêm :p

Nhược điểm:
1. Tài xế không thể quan sát băng ghế sau, nhất là chạy dịch vụ thì không thể sử dụng được, còn chạy gia đình thì không vấn đề
2. Màn hình nhỏ mà cho vùng quan sát rộng nên hình ảnh bị thu nhỏ lại mới đầu có thể gây khó chịu. Tuy nhiên, mục đích dùng để quan sát để biết có chướng ngại vật hay không nên cũng chấp nhận được, muốn xem full HD không che thì về mở TV :D

Túm lại là với mình bây giờ cái cam gắn trên gương là không thể thiếu khi chạy xe :)

Hạng B2
9/12/19
461
475
63
nhỏ gọn thì chơi cái C61 cũng được.
tích hợp như mong muốn
camera hành trình
báo tốc độ và thông tin ngày tháng năm, tọa độ đầy đủ hết
chức năng thông báo biển báo

Hạng B2
23/11/09
484
540
93
HCM
Nếu hiện bản đồ thì view xem phía sau bé tí ti. Em hay liếc xem gương hậu trong xe nên ko gắn màn hình thay gương chiếu hậu được. Theo em mỗi cái 1 chức năng là ngon nhất. Bác làm cái D22 gắn tablo ổn hơn vì có thể mở bản đồ dẫn đường liên tục để cảnh báo tốc độ và các biển báo.

• Like
Reactions: nmduc073