Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
28/7/10
680
5
18
12
Em đang có ý định xây 1 cụm căn hộ cho thuê, giai đoạn 1: 14 căn và giai đoạn 2: 50 căn. Em mạo muội đăng đàn xin ý kiến của các bác ạ.
1/ Diện tích ước tính khuôn viên là 13 x 3,5m; trong đó: trệt 3,5 x 9m, thông sân phơi - không dùng cửa mà để thông luôn - (nó là giếng trời
để lấy nắng và gió) 3,5 x 1m, sân trước trồng cây cảnh-kiểng-cỏ-rau 3,5 x 3m. Có cổng riêng cho từng căn hộ. Với diện tích như này thì mấy người ở là tối đa vậy các bác ?
2/ Ah em quên, trên có tấm lững 3,5 x 6m. Khôg biết có cần ngăn 2 phòng ngủ hay chỉ cần 1 làm việc-thư viện-đọc sách và 1 ngủ thôi ạ?
Trang bị sẵn: salon gỗ tự nhiên, tủ để tivi (gỗ tự nhiên), bếp gaz âm mặt kính, tủ, kệ bếp và các trang bị cho vệ sinh (bàn cầu, vòi sen. kệ kính và gương soi-loại lớn, bồn rửa).
Bố trí: trệt - từ ngoài vào: khách -> ngủ -> bếp và vệ sinh -> sân phơi (không láng cement mà trồng kiểng-cỏ gì đấy. Lững: phòng làm việc-đọc sách (hay ngủ?) -> ngủ.
3/ Em hơi tham, cho em hỏi thêm, nếu với diện tích thế này thì nên cho thuê bao nhiêu thì vừa ạ? Em ở gần VSIP - Bình Dương.
4/ Em định ưu tiên làm căn hộ mẫu trước. Để người thuê thuận xem. Làm các nào quảng cáo hiệu quả ạ?
Vì chỉ có vài căn thôi nên em có ý tưởng bố trí như thế, các bác kiến có xem thì ném cho em vài viên đá nhỏ nhỏ cho em sáng ra ạ.
Và, các bác có ý nào hay soi đường cho em với ạ!!! Em cám ơn mọi người nhiều lắm ạ.
Hic hic em viết loằng ngoằng quá

Last edited by a moderator:
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.300
113
www.phindeli.com
Re:Xin ý kiến các bác về ý định xây cụm căn hộ cho thuê

Bác nhắm tới khách hàng mục tiêu là ai? Từ đó suy ra cách bố trí và giá thuê ...

Hạng C
28/7/10
680
5
18
12

Dạ em định sẽ "mời" các đôi vợ chồng son làm văn phòng mà muốn có chổ ở rộng để sinh con hoặc các gia đình hoặc nhân viên văn phòng ạ.

Hạng D
24/10/10
3.410
14.778
113

Em thì thấy là nếu lối đi vào khu nhà rộng thì dẹp phòng ngủ dưới đất, để phòng khách rộng ra tí có thể thêm 1 ghế sofa kiêm giường ngủ cho khách vãng lai và cho sân rộng thêm chút để xe, nếu đủ chỗ quẳng oto vào thì càng tốt hehe .. đối tượng có thể thuê được căn hộ này chắc cũng phải di chuyển nhiều từ VSIP đi các nơi khác bằng 4B chắc cũng có nhu cầu chỗ cất xe an toàn 1 tí.
Tầng lửng nên có vách ngăn tạm không gian ngủ và làm việc thì tốt, dùng kệ gỗ trang trí luôn càng đẹp ( tăng công năng) ... bên anh thi công luôn thì vô tư rồi, tha hồ sáng tạo hê hê ... trần của lửng đừng thấp quá anh nhé, cuối tuần ở nhà ban ngày ngộp thở chết hihi
Các bác góp ý cho sư huynh Jeany.huynh nhiều nhé, bác í gia công đồ gỗ-kính nội thất chắc sẽ có discount đặc biệt cho oser mình í, nhất là FI, ai post bài trong thớt này nữa, bác Jeany nhể ? ( tranh thủ đưa hàng đi quẳng cáo miễn phí anh ơi - hời lắm, Fier miệng lưỡi kinh khủng, anh bán được hàng cho 1 cụ là cả dây bạn bè cũng bán được lun í )

Hạng C
28/7/10
680
5
18
12

Dạ cám ơn mợ Hạnh nhiều ạ. Em cung cấp đồ gỗ và kính cho OSer theo đúng tinh thần OS luôn ạ :).
Về khu nhà thì: sân rộng để ô tô chắc là xem như 1 option ạ, vì dạng này chắc chỉ có nữ thuê (không biết em có nghĩ bậy không
) vì khu vực này mấy Đài gáo nhiều lắm ạ.
Trần lững thì cao 2,6m ạ.
Cám ơn mợ đã có 1 gợi ý hay. Tặng mợ

Hạng B2
3/3/11
178
10
18
Sèi Goòng

Bác năn nỉ bác HaoBui giá 50.000/m2 kèm một thùng bia , bác ý sáng tác kiểu căn hộ mini liên hoàn kế cho. Em cũng tính mần cái ni - nhưng thấy đua không nổi với LS Ngân Hàng (gửi NH cho khỏe).

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com

Hi Jeany.huynh: Chúc mừng em có dự án mới! :D
2 chị em mình PM tới lui hoài mà lu bu quá vẫn chưa bố trí thời gian diện kiến đc nhỉ? Chị nghĩ khu đó em cho các cặp đôi có thu nhập trung bình khá trở lên thuê, hoặc các ông lớn (nhưng xiền ko lớn lắm) thuê cho phòng nhì họ ở thì được. Như vậy khó kỳ vọng trên 6tr/tháng em à.

Lửng 3.5*6m thì khỏi ngăn 2 phòng, chật chội lắm.
Chúc em thành công và may mắn nhé!

Hạng C
28/7/10
680
5
18
12

@Nắng SG: em cám ơn chị đã quan tâm ạ. Vậy em sẽ xem như này là 1 option luôn ạ. Khi ký HĐ thì sẽ trang trí như thế. Thực ra, giá cho thuê em không kỳ vọng cao như chị nghĩ đâu ạ. Em đang định giá không đến 5 triệu nữa. Cao quá, không ai thuê thì chít em
.

Hạng C
28/7/10
680
5
18
12

Sau khi đọc lại thấy có sự nhầm lẫn trong việc ghi diện tích khuôn viên đất và diện tích xây dựng. Em đã cập nhật lại. Mong các bác góp ý giúp em ạ! Em cám ơn nhiều lắm ạ.

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Ở khu vực đó với đối tượng phù hợp & tiện ích Bác vừa nêu thôi nghĩ giá thuê nên tính ở mức < 4tr chứ cao hơn sợ khó kiếm khách đó bác . Bác đừng đầu tư nhiều quá vào tiện ích nên nghĩ cách xây ít tiền và trang bị nhẹ nhàng thôi để khấu hao sớm và hạ đc giá thuê sẽ hấp dẫn hơn.

Status
Không mở trả lời sau này.