Tập Lái
11/1/08
38
0
0
chào các pác!!!

em có thằng cháu ở ngoài Đà Nẵng vào trong này học lấy bằng b2.nó học chính xác là từ ngày 17/3 nhưng mà đến nay vẫn chưa có lịch thi tốt nghiệp tại trường.tức là lịch học ly thuyết đó các bác.nó học ở trường Tiến Bộ trên đường Tân Sơn Nhì .em có đến đó hỏi thì mấy người ở trường nói bây h là tình hình chung phai 8-9 tháng mới được lấy bằng có đúng vậy ko các bác.tội nghiệp thằng nhỏ quá xe của nhà nó ở ngoài dn thì thuê người lái mà nó thì ở trong này nằm ngủ hoài.vậy em viết lên đây kính nhờ các bác có chỗ nào wen thân có thể giúp thằng cháu em nó được thi sớm để còn sớm về ngoài miền trung làm ăn được ko các bác?em xin cảm ơn các bác rất nhìu.Thân!!!

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.338
27.692
113
RE: co thể thi lấy bằng b2 sớm được ko???

Miền Trung thưa người không học, vào SG làm gì nơi đất chất người đông hả bác. Mấy tỉnh gần ĐN có thể ít người học và gần nhà hơn.

Hạng C
5/1/08
708
3.135
93
TP.HCM

Khổ thân cháu bác quá :( Ngoài kia em có ông anh, học sau em mà còn có bằng trước em khá lâu. Đường thưa ko đi lại đâm quàng vào bụi rậm rồi :(

Em cũng học Tiến Bộ nè bác. Theo như bác nói thì em học trước cháu bác tới 2,5 tháng. Mà em mới thi sát hạch ngày 11/8 rồi. Nếu đúng tiến độ thì cháu bác phải 3 tháng nữa mới đc thi sát hạch :(

Không phải là ko có cửa để thi sớm hơn. Em cũng có hỏi rồi nhưng chi phí ngoài sức tưởng tượng :mad:. Tốt nhất là cứ chờ thôi bác. Bác cứ bảo cháu nó là làm gì thì làm trước Tết Nguyên Đán chắc cũng có bằng đem về nhà :D

Hạng D
29/10/07
2.005
9.467
113
HCM
www.bsdinsight.com

có xiền là đuợc thi sớm thôi bác ạh. mà các bác nói đúng đó, seo bác không về ngoài quê thi cho nó lành

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

Em quen, đang học ở trung học CSND (Đặng Văn Bi-Thủ Đức), thầy hứa 2,5 tháng sẽ thi. Trường này có sân thi riêng chứ không thi ở Hóc Môn, sướng thật:D

Tập Lái
2/4/07
20
0
0

Em mới qua trường Tiến Bộ xong, tới nơi liền chọn em nhân viên mặt dễ nhìn nhất hỏi cũng trả lời 9 tháng anh ạ. Đi học sau thằng bạn vài tháng học phí tăng cao quá tới 4 chai 6 rồi thì phải ?! còn phải đóng thêm 4 xị lúc đi thi nữa chứ. Được cái trường gần nhà & xe toàn Zace cũng được. Em lui tới chỗ nào lâu ngày dễ làm bạn thân em nào lắm :D

Tập Lái
11/1/08
38
0
0

Trích đoạn: JF

Miền Trung thưa người không học, vào SG làm gì nơi đất chất người đông hả bác. Mấy tỉnh gần ĐN có thể ít người học và gần nhà hơn.

Nói đến chuyện khăn gói từ ngoài miền trung vào đây học cũng bởi 1 lí do rất đơn giản đó là nó làm biếng,vì ngoài dn bắt buộc phải đi học lý thuyết các bác ah` gia đình nó thì muốn nó đi học cho đoàng hoàng chứ ko gửi gắm gi cả mới khổ.cứ tưởng khoảng 5 tháng là có bằng nên vài bữa nữa là đến hẹn lấy xe rồi.nếu đến hẹn mà mình mình muốn gửi lại xe đó được ko bác xe em nó mua là Inn.

có bác nào biết chính xác chi phí để đựoc thi sớm là bao nhiu báo cho em đườc ko ạh.nếu khoảng = tiền học phí hoặc cao hơn tí em cũng co thể chịu được.
bác nào biết giúp giùm em nha.em cảm ơn trước

Hạng B1
14/1/08
58
0
0

Em đóng góp chút cho các bác. Em có 1 ku em, nhà ở Hà Nội mà hè này nó chui vào Huế để học lái xe. Hỏi thì nó bẩu trong đó trường vắng lắm, ít người học nên tập thoải mái, thầy hướng dẫn nghiêm chỉnh, học lý thuyết đàng hoàng, học xong đúng lịch thì thi. Ông bà già cũng yên tâm, không sợ kiểu học lăng nhăng như ở HN. Chỉ có điều là thời gian làm việc với thầy nhiều nên cũng khá lục tốn, chủ yếu cafe nước nôi, thi thoảng nhậu bữa.
Chỗ ở bác nào có trung tâm thì cứ học luôn, tiện hơn nhiều là mất công vào mấy thành phố lớn, vừa mệt vừa mất thời gian.

Hạng D
24/11/06
3.931
19.606
113
Vietnam

Trích đoạn: mazda Dai Loc

Trích đoạn: JF

Nói đến chuyện khăn gói từ ngoài miền trung vào đây học cũng bởi 1 lí do rất đơn giản đó là nó làm biếng,vì ngoài dn bắt buộc phải đi học lý thuyết các bác ah` gia đình nó thì muốn nó đi học cho đoàng hoàng chứ ko gửi gắm gi cả mới khổ.cứ tưởng khoảng 5 tháng là có bằng nên vài bữa nữa là đến hẹn lấy xe rồi.nếu đến hẹn mà mình mình muốn gửi lại xe đó được ko bác xe em nó mua là Inn.

có bác nào biết chính xác chi phí để đựoc thi sớm là bao nhiu báo cho em đườc ko ạh.nếu khoảng = tiền học phí hoặc cao hơn tí em cũng co thể chịu được.
bác nào biết giúp giùm em nha.em cảm ơn trước

Bác cứ vào Tiến Bộ, đóng tiền gấp đôi là nó cho bác học gấp đôi thời gian luôn, ngày thi sẽ là ngày gần nhất của trường. Cái này là em đã học và thi như thế. Công nhận 1 buổi sáng mà 5 tên chui vào 1 con Zace, cùng thầyđi ăn sáng xong, mỗi thằng lái có 25 phút la hết, chẳng tập được bao nhiêu.