Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
Chào các bác trong box Honda ạh!
Chẳng là nhà em có người muốn rước em Civic 1.8 AT về trong tháng 3 này ah(nữ-hơi lớn tuổi).
Các bác tư vấn giúp em là khi đi xem xe, đặt cọc, ký hợp đồng cần phải để ý kỹ những điểm gì? Theo em thấy thì các hãng xe LD thường bị cái tật là giao xe không đúng hẹn! Ngoài ra, các điều kiện cần phải thể hiện trên hợp đồng là gì? Khi đi xem xe hoặc lấy xe thì cần kiểm tra những thứ gì? Vì là lần đầu tiên cưới vợ nên nhờ các bác chỉ bảo cho ạh! Cám ơn các bác nhiều.

Theo như bảng báo giá em mới lấy thì Civic 1.8 AT giá sáu trăm mấy gần bảy trăm (em không nhớ rõ), nhưng được tặng kèm phiếu mua xăng 12 triệu, bảo hành 5 năm. Mình phải mua bảo hiểm loại gì vậy các bác?

Còn 1 điều em hơi lăn tăn là em đã cầm lái Civic 2.0 rồi, khi đi qua mặt đường nhám, xe hơi bị ồn, có cách nào khắc phục không ah?

Cám ơn các bác nhiều nhiều !

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
Thanks bác nhiều ah, em có đọc bài này rồi. Nhưng do bà dì em mua chủ yếu để đ ilo2ng vòng thành phố và đi wánh tennis, bả chạy chậm rì ah..nên chắc cũng không sao.
Thanks bác:)

Hạng D
5/10/09
2.597
1.019
113
39
aloacquy.vn
Civic là dòng xe mà ai cũng nói là có tầm quan sát rất hạn chế, như báo và a e đã bàn tán.
Ngoài ra khả năng chống ồn ko cao, thường khách khi mua phải làm cách âm, tại hãng khoảng 10tr j đó.
Tay lái có cảm giác bị lệch cũng là một khuyết điểm nữa của Civic.
So với dòng Sedan cùng giá thì Civic chỉ thua Altis của TOY.
Còn về chế độ BH của HD thì chấp nhận được.
Civic 2009 mới ra cuối năm rồi em chưa có tìm hiểu kỹ, vì ngoài TT còn khá ít.
Nếu Pà chị Pác đã quyết thì múc thôi. Xe này Phụ nữ lái nhìn khá sang trọng đó.

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
kien_viet thai nói:
Civic là dòng xe mà ai cũng nói là có tầm quan sát rất hạn chế, như báo và a e đã bàn tán.
Ngoài ra khả năng chống ồn ko cao, thường khách khi mua phải làm cách âm, tại hãng khoảng 10tr j đó.
Tay lái có cảm giác bị lệch cũng là một khuyết điểm nữa của Civic.
So với dòng Sedan cùng giá thì Civic chỉ thua Altis của TOY.
Còn về chế độ BH của HD thì chấp nhận được.
Civic 2009 mới ra cuối năm rồi em chưa có tìm hiểu kỹ, vì ngoài TT còn khá ít.
Nếu Pà chị Pác đã quyết thì múc thôi. Xe này Phụ nữ lái nhìn khá sang trọng đó.

Thanks bác đã chia sẻ.
Về khoảng ồn thì có lẽ do gầm hơi thấp hơn các sedan cùng phân khúc (kiểu dáng thế thao).
Còn về tầm quan sát kém do bị khuất trục A thì đúng như các bác OS có nói, nếu mình ngồi xa vô lăng chút thì sẽ đỡ phải ngó nghiêng cái cổ hơn. Em còn kết cái dàn âm thanh theo xe, nghe nhạc hay ở mức chấp nhận được (không dám so với các dàn âm thanh trên các Mer hay Lex, BMW, Audi).
Theo em biết thì Altis mới mắc hơn Civic một ít chứ không bằng giá.
Hic, làm cách âm đến 10tr lận ah bác? sao nhiều thế? huhu

Hạng D
5/10/09
2.597
1.019
113
39
aloacquy.vn
Altis hơn nhưng ko bao nhiêu, ý em nói so sánh là về mức giá xem xem thôi.
Về Nội thất của Civic thì ok âm thanh cũng chấp nhận được.
Đèn xe khá được, nếu Pác mua 1.8AT nên là bộ Xenon của 2.0 sẽ rất đẹp, nghe đâu vô hãng chỉ gắn thêm cục kích là được ah.
Còn cách âm nguyên xe em nó thì thông tin em mới xác nhận lại là gần 5tr tại hãng.

Hạng D
11/11/09
2.761
1
36
các bác cho hỏi civic nên chống ồn tại hãng hay làm ở ngoài,giá cả ra sao.

Tập Lái
7/6/10
33
0
6
BimAuto nói:
các bác cho hỏi civic nên chống ồn tại hãng hay làm ở ngoài,giá cả ra sao.

bác pm số điện thoại qua mail của e đi. em hỗ trợ bác mua xe tốt nhất luôn.
.