Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Hôm nay em đi từ Long Khánh về SG. Do vô tình, đồng hồ (xe mui trần) chỉ chẵn km lúc tại Long Khánh. Em thỉnh thoảng lại so đồng hồ xe với cột km:
Đi tới Dầu Giây thì OK mặc dù có chênh lệch 100m. Nhưng qua khỏi DG, có cột km 1833, cũng vẫn OK. Chỉ 300m sau đó, em thấy cột km 1834 (và lệch quá trời với ĐH xe). Cứ như thế, về tới ngã 3 Tam Hiệp (em ứ chịu ngã 4) thì khoảng chênh lệch lên tới 2km.
Họ đã làm điều đó như thế nào[8|][8|][&:][&:]:mad::mad:

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé
RE: Cột cây số có đáng tin cậy không

Thường thì tim đường có đóng đinh để giữ tim và lấy khoảng cách ! còn dzụ lệch này chắc do lúc nâng cấp, lệch tim đường, các bác ấy lại lười cập nhật ! :D:D

Hạng D
25/11/07
2.123
64.263
113
Viện Nghiên Cứu

Tôi cũng đã phát hiện như bác! Chắc cũng chỉ mang tính tương đồi thôi bác ơi!:D

Hạng D
15/12/07
1.772
17
38

Trích đoạn: tuonglahay

Hôm nay em đi từ Long Khánh về SG. Do vô tình, đồng hồ (xe mui trần) chỉ chẵn km lúc tại Long Khánh. Em thỉnh thoảng lại so đồng hồ xe với cột km:
Đi tới Dầu Giây thì OK mặc dù có chênh lệch 100m. Nhưng qua khỏi DG, có cột km 1833, cũng vẫn OK. Chỉ 300m sau đó, em thấy cột km 1834 (và lệch quá trời với ĐH xe). Cứ như thế, về tới ngã 3 Tam Hiệp (em ứ chịu ngã 4) thì khoảng chênh lệch lên tới 2km.
Họ đã làm điều đó như thế nào[8|][8|][&:][&:]:mad::mad:
Vụ này thì đúng rùi, em chạy cũng ít khi để ý cột mốc, căn cứ vào biển báo và cảm giác là chính, vì cột mốc nhiều tỉnh chắc phải có từ thời ceasar chưa mọc răng, có đoạn thì cắm lung tung, chồng chéo.

Hạng B2
7/6/08
428
102
43
43

Cột cây số người ta đo theo chiều dài của tim đường, bác chạy xe không thể nào thẳng tắp và song song với tim đường được, lúc thì vượt, lúc chạy thẳng thì tay lái luôn phải dao động một tý, cộng hưởng dồn lại các sai lệch này mới cho ra kết quả trên đó bác ah. Tích tiểu thành đại!!!

Hạng B1
14/7/08
63
0
6
49
kimbinh tennis club

cột cắm cách nay 50 năm thì đúng, qua thời gian nắn cua, mở đường cột không chỉnh vị trí nên lệch là đương nhiên.