Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau

Cuc Bac.00_01_35_02.Still003.jpg

Nếu như 10 người tới cột cờ Lũng Cú ở Đồng Văn, Hà Giang thì chỉ chắc khoảng 3 người vào nơi này, ngay cả bản thân mình đến Lũng Cú 5 lần rồi thì đây cũng là lần đầu tiên biết đến điểm này.

Theo mình đây là một điểm không nên bỏ qua vì nó cách Lũng Cú chỉ vài km, đường vào cảm giác khá phê vì 1 bên là vách núi, một bên vực và sông Nho Quế, nhìn khá rõ hàng rào sắt biên giới của bạn dàng. Đường khá đơn giản với các xe gầm cao nhưng có thể hơi xót tí với các xe gầm thấp nha. Nên đi và quay ra trước khi trời tối cho an toàn vì đường hẹp và nhiều đoạn không có taluy chắn sẽ hơi nguy hiểm.

Bạn nào muốn đi thì xem video để xem đường có phù hợp với mình không nhé

Để đến được đây thì bạn có thể hỏi người dân hoặc đi theo tọa độ này nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng C
30/3/18
668
524
118

Nếu như 10 người tới cột cờ Lũng Cú ở Đồng Văn, Hà Giang thì chỉ chắc khoảng 3 người vào nơi này, ngay cả bản thân mình đến Lũng Cú 5 lần rồi thì đây cũng là lần đầu tiên biết đến điểm này.
Theo mình đây là một điểm không nên bỏ qua vì nó cách Lũng Cú chỉ vài km, đường vào cảm giác khá phê vì 1 bên là vách núi, một bên vực và sông Nho Quế, nhìn khá rõ hàng rào sắt biên giới của bạn dàng. Đường khá đơn giản với các xe gầm cao nhưng có thể hơi xót tí với các xe gầm thấp nha. Nên đi và quay ra trước khi trời tối cho an toàn vì đường hẹp và nhiều đoạn không có taluy chắn sẽ hơi nguy hiểm.
Bạn nào muốn đi thì xem video để xem đường có phù hợp với mình không nhé

Để đến được đây thì bạn có thể hỏi người dân hoặc đi theo tọa độ này nhé.

Huyndai Tucson đi được không bác?

Hạng C
30/11/21
620
906
93
37
nhìn phiêu diêu quá bác :oops: ,đường này đi trời tối chắc đã lắm à nha:D

• Like
Reactions: Jangnhut
Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Đi gặp xe ngược chắc yomost.
Em bị rồi, nhưng không phải đoạn đường này nhé, mà trên một đoạn đường bờ đê ở miền Tây Nam bộ, gặp xe ngược chiều luôn, phải chạy lùi cả cây số. Đường rộng 2m2, xe em rộng 1m8, như vậy mỗi bên còn khoảng 20cm, không phải là quá hẹp nhưng đường lạ, đường bờ đê rất cao, một bên là cánh đồng lúa, bên còn lại là sông sâu, sợ xanh mặt, nhất là những đoạn cong.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Em bị rồi, nhưng không phải đoạn đường này nhé, mà trên một đoạn đường bờ đê ở miền Tây Nam bộ, gặp xe ngược chiều luôn, phải chạy lùi cả cây số. Đường rộng 2m2, xe em rộng 1m8, như vậy mỗi bên còn khoảng 20cm, không phải là quá hẹp nhưng đường lạ, đường bờ đê rất cao, một bên là cánh đồng lúa, bên còn lại là sông sâu, sợ xanh mặt, nhất là những đoạn cong.
Đường những chỗ sâu sâu miền Tây dễ bị cảnh này lắm bác. Lần Bạc Liêu em đi dưới ghe thấy trên bờ dê đen dê trắng phải dìu nhau thằng lùi thằng tiến tìm chỗ né. Còn em cũng bị mấy lần trên bờ. Vô mấy cái solar farm ở Long An. Hai bên là tràm mà xe lớn đi nhiều nên cách khoảng 1km nó làm thêm cái nách để né. Thằng nào gần thì lùi tới nách né nhau.

Tập Lái
1/6/22
34
56
18
38
e mới lấy bằng, cũng chở full 7 người vào đường làng chỉ xe máy và 1 xe hơi né nhau thôi còn thêm mấy khúc cua hình chữ S nữa, lúc ở ngoài lộ thì họ nói cười nhiều nhưng vô đường làng cái họ im hẳn ko ai nói người nữa như đang niệm ý