Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cục nhựa thanh giằng bánh xe

Hạng B2
3/3/13
183
133
43
Không biết xe mấy bác có bị như xe e hay k. Lâu lâu e phải thay cục nhựa thanh giằng bánh xe vì nếu k thay khi cục nhựa đó bị mòn thì khi e đánh hết lái để de hoặc chạy lên lề thì sẽ nghe tiếng "cắc cắc" rất rõ. 1 cặp hay 1 cục chỉ có 45k thôi ạ.Mấy bác có cao kiến gì thì cho e học hỏi với, cảm ơn các bác.
Cục nhựa thanh giằng bánh xe
Cục nhựa thanh giằng bánh xe

Hạng D
1/11/12
1.051
434
83
Không biết xe mấy bác có bị như xe e hay k. Lâu lâu e phải thay cục nhựa thanh giằng bánh xe vì nếu k thay khi cục nhựa đó bị mòn thì khi e đánh hết lái để de hoặc chạy lên lề thì sẽ nghe tiếng "cắc cắc" rất rõ. 1 cặp hay 1 cục chỉ có 45k thôi ạ.Mấy bác có cao kiến gì thì cho e học hỏi với, cảm ơn các bác.View attachment 445039 View attachment 445037
cao kiến gì nữa bác! bác phát hiện ra tiếng kêu từ em nó như thế cũng là một cao kiến mà ít người tìm được nguyên nhân rồi bác! còn việc phải thay giá cả nó cũng hợp lý em nghĩ mình cũng chịu khó một tý thôi bác chứ chế cháo mệt lắm bác

Hạng B2
24/10/15
258
92
28
46
Không biết xe mấy bác có bị như xe e hay k. Lâu lâu e phải thay cục nhựa thanh giằng bánh xe vì nếu k thay khi cục nhựa đó bị mòn thì khi e đánh hết lái để de hoặc chạy lên lề thì sẽ nghe tiếng "cắc cắc" rất rõ. 1 cặp hay 1 cục chỉ có 45k thôi ạ.Mấy bác có cao kiến gì thì cho e học hỏi với, cảm ơn các bác.View attachment 445039 View attachment 445037
Thay ở dau bác?xe em hình như có hiện tượng trên

• Like
Reactions: dollar113
Hạng B2
7/8/12
134
7
18
52
dễ òm! Xe một thời gian chạy khoảng 35-40k Km sẽ bị lão hóa, mòn, gãy. Xe em Fordcus cũng bị hư miếng cao suthanh giằng bánh xe, mỗi lần đáng lái nge cục cục ghê lắm. vào hãng thay là oki luôn bác

• Like
Reactions: myphat0606
8/6/16
15
5
3
56
Cảm ơn bác chủ dollar113 có ý nêu ra ván đề này. Xe em đang bị hiện tượng này mà tìm mãi không ra. Có lẽ ngày mai em vào hãng thay thử xem sao

• Like
Reactions: dollar113
8/6/16
15
5
3
56
Cám ơn các cụ , xe e cũng bị tình trang kêu rắc rắc mỗi khi đánh hết cua gặp phải chỗ xóc.Chắc ngày mai em mua thay luôn thử coi sao. Mà hình như EV hay gặp bệnh này thì phải, chiếc trước của em cũng bị nhưng chưa kịp sửa thì bán mất

Hạng B2
17/2/12
301
15
18
46
Xì Gòn
dễ òm! Xe một thời gian chạy khoảng 35-40k Km sẽ bị lão hóa, mòn, gãy. Xe em Fordcus cũng bị hư miếng cao suthanh giằng bánh xe, mỗi lần đáng lái nge cục cục ghê lắm. vào hãng thay là oki luôn bác
Thay o hang bao nhieu vay bác?