Tập Lái
21/7/08
16
2
3
Ninh Bình - trang bị máy ghi hình tự động:
Hôm qua gia đình đi Thanh Hoá chơi, đi qua thị xã Ninh Bình thì 2/4 xe bị tóm, hoá ra 2 bác bị ghi hình tự động - chụp ảnh rất rõ, thế là xong, phạt, mỗi bác 300k. Các bác nào di tuyến Bắc - Nam chú ý nhé, đỡ mất tiền đỡ mất thời gian. Điểm đặt máy cách Ninh Bình 7km về phía bắc, máy đặt giữa đường, trên dây cáp (có thể nhìn thấy từ xa đấy). Chúc các bác luôn lái xe an toàn!!!!

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
RE: Cung đường đen - các tài xế chú ý các điểm hay bị bắt bớ.

Tây Ninh, Mộc Bài, vừa qua khỏi trạm thu phí, còn cách siêu thị miễn thuế 2km, khúc đó trở đi bắn hòai:), không có hối lộ được, các bác chú ý

Hạng B2
18/3/07
363
6
18
66
Hà Nội

Hôm qua em cũng qua đoạn này, cứ theo luật mà đi thôi, từ đầu tháng đến giờ em đã được thăm hỏi 3 lần, bây giờ nhìn thấy xxx là thấy ớn. Đoạn Cầu Giẽ - Ninh Bình các xxx làm việc rất tận tuỵ và chăm chỉ, mới 7g sáng đã thấy họ đang thi hành công vụ.

Tập Lái
21/7/08
16
2
3

Theo thông tin từ 1 số lái xe thì có 1 đoạn tại LAI CÁCH - HẢI DƯƠNG mới dược trang bị súng tốc độ nên các *** rất chăm ngắm và bắn, các bác nào chạy tuyến này nên cẩn thận.
Chúc các bác lái xe an toàn và không bị............phạt!

Tập Lái
21/7/08
16
2
3

"Thông báo với các bác thêm là Hiện nay toàn tuyến Pháp Vân-Cầu Giẽ đã lắp cả chiều đi lẫn chiều về thêm 20 máy bắn tốc độ tự động nữa treo trên cột điện và các cổng trào ngang đường. Khi xe các Bác vi phạm sẽ báo về tổng đài tại trung tâm. Khi đến trạm soát vé tại Cầu Giẽ các Bác nhìn cho kỹ có 01 camera chĩa vào đúng biển số, nếu xe nào không vi phạm thì tự động barie nâng lên cho các Cụ qua, còn nếu dính quá tốc độ thì chuông báo động rú ầm lên barie không mở các chú XXX đi đến vỗ vai các Bác thế là "Chị ơi rụng bông hoa gạo" Các bác nên chú ý!!!
Tạm thời XXX mới bắt chiều Hà Nội-Phủ Lý còn ngược lại chắc nhiều Bác cóng quá nên các chú XXX móm chưa thèm bắt"
(đoạn thông báo này xin phép st lại của bác dephuly)

Hạng B2
4/10/05
128
1
0
48
Vũng Tàu

Chiều qua em mới bị bùm ở đoạn đèo con rắn QL56, 86/80. Các bác đi qua đoạn này nhớ chạy đúng tốc độ, em cũng không biết là máy tự động hay núp lùm. Chỉ biết cách xa xa giữa 2 đầu đoạn đèo mỗi đầu có 2 chú đứng nhàn nhã hút thuốc. Xe chạy quá là được vẫy vào và trên tay các chú cầm mảnh giấy có ghi số xe và tốc độ chìa ra rồi ghi biên bản. Chúng thông tin cho nhau bằng di động. Các bác nếu đi qua đoạn này nhớ chú ý, bằng của em đang bận đi họp với chúng rồi.

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62

Kiểu này cứ đúng tốc độ tít thôi...

Hạng B2
31/3/08
279
6
18
Hanoi

Em đồng ý với bác lee & 1 số bác khác.
Cứ đúng tốc độ quy định thui, cóc sợ ...
Em đi Pháp Vân suốt nhưng chả sao. hay tại xe em bé quá, đạp lên cao hơi ghê ghê? [&:]

Hạng B2
8/5/08
386
312
63

Chừng nào XXX nhà mình mới cao thượng, theo gương GT Singapore gắn biển báo Camera area (khu vực có máy quay).

Hạng B2
6/9/06
216
57
28

Chừng nào XXX nhà mình mới cao thượng, theo gương GT Singapore gắn biển báo Camera area (khu vực có máy quay).
Có rùi bác ơi,
Ở đoạn này nè
[/img]