Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
Chào các bác.
Xin các bác cho biết hiện nay ĐL Đông Tây có thông với khu dân cư Bình Phú và Metro Bình Phú Q.6 chưa ạ. Nếu có thì thông ở điểm nào, đường nào vậy các bác? Từ Sàigòn chạy ra trên ĐL Đông tây, khi đến chỗ thông nối với Khu Bình Phú thì có biển báo không các bác?
Xin các bác giúp em gấp.
Xin đa tạ.

Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon
TOINNOV nói:
Chào các bác.
Xin các bác cho biết hiện nay ĐL Đông Tây có thông với khu dân cư Bình Phú và Metro Bình Phú Q.6 chưa ạ. Nếu có thì thông ở điểm nào, đường nào vậy các bác? Từ Sàigòn chạy ra trên ĐL Đông tây, khi đến chỗ thông nối với Khu Bình Phú thì có biển báo không các bác?
Xin các bác giúp em gấp.
Xin đa tạ.

Có bác ơi, em cũng thường hay đi Metro Bình Phú từ Q.7 bằng ĐL ĐT cho nó sướng ! Không sợ kẹt xe.

Em đi qua cầu Calmette, rồi quẹo qua Nguyễn Thái Bình, rồi tiếp ra Phó Đức Chính, rồi quẹo phải ra đại lộ chạy thẳng một mạch tới cái cầu Lò Gốm thì phải. Đi qua cầu này và tấp vào lề phải để vòng xuống lòng cầu. Ngay phía dưới lòng cầu gặp ngay cái ngã tư. Bác rẽ trái ngay vào đường Nguyễn Văn Luông rồi đi thẳng ra đường Lý Chiêu Hoàng là ngay khu Bình Phú rồi, đường này hơi bị hẹp nhen nhưng Mer E200k của em qua được thì chắc xe khác cũng qua ok.

Hình em chụp lại từ Wikimapia ạ.

Đại lộ Đông Tây và khu Bình Phú (Q6)

Chúc vui.

Hạng B1
2/1/10
55
0
0
Còn 1 đường nửa các Bác ạ, Bác đi qua cầu Lò Gốm vẫn chạy thẳng nhưng đi vào làn đường của xe 2 bánh sẽ thấy có con đường đất , cứ chạy theo đường đó để ra đường số 11 rồi ra đường Lý Chiêu Hoàng Đường đất chứ xe tải chạy vô tư còn đường vòng dưới chân cầu thì hơi hẹp và cấm xe tải.

Hạng B1
2/1/10
55
0
0
Có bác ơi, em cũng thường hay đi Metro Bình Phú từ Q.7 bằng ĐL ĐT cho nó sướng ! Không sợ kẹt xe.

Em đi qua cầu Calmette, rồi quẹo qua Nguyễn Thái Bình, rồi tiếp ra Phó Đức Chính, rồi quẹo phải ra đại lộ chạy thẳng một mạch tới cái cầu Lò Gốm thì phải. Đi qua cầu này và tấp vào lề phải để vòng xuống lòng cầu. Ngay phía dưới lòng cầu gặp ngay cái ngã tư. Bác rẽ trái ngay vào đường Nguyễn Văn Luông rồi đi thẳng ra đường Lý Chiêu Hoàng là ngay khu Bình Phú rồi, đường này hơi bị hẹp nhen nhưng Mer E200k của em qua được thì chắc xe khác cũng qua ok.

Em xin đính chính dùm Bác Keelon,"Ngay phía dưới lòng cầu gặp ngay cái ngã tư".nó là ngã ba Bác ạ, quẹo trái thì là đường Nguyễn Ngọc Cung (chính là đường Nguyễn Văn Luông nối dài) , quẹo phải sẽ đi qua cầu Phú Định (cấm xe hơi) đến bến đó về cuối đường Phạm Thế Hiển hoặc ra chợ Bình Điền.
Còn 1 đường nừa là Các bác kg cần quẹo xuống chân cầu hay đi thẳng mà quẹo phải chạy lên vỉa hè cũng có đường ra Lý Chiêu Hoàng (xe 16 chỗ đi được), đường hẹp nhưng ít xe .

Hạng D
4/5/07
1.187
23
38
Mitsubishis Fan Club MFC
keenlon nói:
TOINNOV nói:
Chào các bác.
Xin các bác giúp em gấp.
Xin đa tạ.

Hình em chụp lại từ Wikimapia ạ.

Đại lộ Đông Tây và khu Bình Phú (Q6)

Chúc vui.

Cám ơn bác Keenlon đã minh họa cụ thể bằng hình ảnh cho a e xem,nhưng e xin đính chính dùm bác bá Metro q6 chứ ko phải q7

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
4so7 thường hay đi từ CV Phú Lâm ==> rẻ ra bến xe miền Tây (đường Kinh Dương Vương), bệnh viện Triều An ==> rẻ trái vào đường Hồ Ngọc Lãm (còn gọi là Hương lộ 5, P. An Lạc, Q. Bình Tân) ==> chạy thẳng đến bến Phú Định ==> rẻ trái vào Đại lộ Đông Tây.

P/S: Nếu đi từ Trung tâm Tp. HCM theo tuyến Đại lộ Đông Tây, bác có thể nhìn thấy biển báo bến Phú Định từ khá xa.