Tập Lái
18/12/06
17
0
1
kính thưa các bác, chỉ còn 2 tháng nữa là tụi em phải chuyển qua loại xe khác để kiếm cơm. Em tham khảo thì thấy có con xe daihatsu 1tấn đời 97, có thùng nhôm kín, bán giá 50 tr. các bác xem tư vấn dùm em coi có được không. Theo em nghĩ thì thà mua mấy xe này còn hơn là mua xe lôi trung quốc, Hơn nữa xenày có cái thùng nhôm phía sau về gỡ ra bán củng được 10tr. Các bác xem cho ý kiến giúp em nghèo.

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Bác mua Suzuki mà dùng. Xe Daihatsu khó kiếm phụ tùng thay thế lắm. Nhà em đang xài 4 con Suzuki đây.

Hạng B2
27/9/10
260
9
18
Bác đăng nhập nick cũng đã lâu em cũng ngưỡng mộ bác quá, em không rành về dòng này, tuy nhiên em muốn ủng hộ tinh thần tránh xe Trung Của 3 bánh của bác, chúc bác thành công.

Hạng D
15/10/09
1.089
919
113
10
haphan nói:
cám ơn các bác đã cho ý kiến.
xe tải nhỏ chỉ có 2 loại trên có xe củ , không thì mua hdai 1t xe củ 90 -96 tầm vài chục triệu

Tập Lái
25/3/09
38
0
8
Sóc Trăng
Ủng hộ tinh thần giúp bác em cũng có một vài ý kiến chia sẻ cùng bác.
Với tầm tiền như bác nêu (50tr) bác cũng có 1 vài lựa chọn cho dòng xe tải nhỏ dưới 1 tấn: Daihatsu, Kia, vinasuki... riêng với suzuki em nghĩ giá đó bác khó kiếm được
Với 50tr bác mua chiếc Daihatsu cũng là 1 lựa chọn hay. Xe này SX 1997 thì còn niên hạn 12 năm
Đặc biệt em này có tải trọng 1 tấn mà những xe cùng kiểu dáng (kể cả suzuki 750kg) không thể có.
Tóm lại nếu bác thích và xem xét kỹ lưỡng chất lượng của em nó thì mình cứ quyết thôi. Vấn đề máy móc thì cũng dễ thôi quan trọng là dàn sắt si còn ok hok, xe tải thì cần cái này bác nhé.

Tập Lái
18/12/06
17
0
1
hôm nay e coi có xe kia veam máy kia, khung gầm hundai, còn lại là việt nam, xe 1,5 tan giá 209t. mua trả góp hết 70t. các bác cho ý kiến giúp e. e có thể vay mượn thêm.

Tập Lái
25/3/09
38
0
8
Sóc Trăng
haphan nói:
hôm nay e coi có xe kia veam máy kia, khung gầm hundai, còn lại là việt nam, xe 1,5 tan giá 209t. mua trả góp hết 70t. các bác cho ý kiến giúp e. e có thể vay mượn thêm.
Thằng này hok phải KIA đâu bác ơi, chính xác là Trung quốc, dàn đồng mau xuống cấp lắm, nhất là sắt si, bảo đảm với bác chạy sau 2 năm là phải làm đồng. Với 209 tr em nghĩ bác có thể kiếm được KIA 1t.25 đời 205 trở lên

Hạng B2
27/9/10
260
9
18
nguyenhienst nói:
haphan nói:
Thằng này hok phải KIA đâu bác ơi, chính xác là Trung quốc, dàn đồng mau xuống cấp lắm, nhất là sắt si, bảo đảm với bác chạy sau 2 năm là phải làm đồng. Với 209 tr em nghĩ bác có thể kiếm được KIA 1t.25 đời 205 trở lên
Như vậy ngân sách bác có gần 140 triệu. Em nghĩ xe tải không cần phải mua mới lắm đâu bác. Tìm hàng lướt còn ngon là bác giảm thêm khoản nợ ngân hàng. Nếu bác làm ăn ngon thì chừng vài năm bác đổi xe khác rồi, chứ không ai mà để đợi hết niên hạn rồi mới đẩy nó đi đâu bác. Bác thử lên muaban.net tìm vài chiếc đi bác. Mua loại 1.25t của Kia hay Huyndai la ok nhất.