Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
Xin chào các Bác MFC thân yêu,

Diễn đàn OS của chúng ta chuẩn bị bước sang tuổi thứ 7, nhân dịp này BDH OS sẽ tổ chức mừng Sinh Nhật 7 năm tại AutoKingdom, KCN Sóng Thần, Dĩ An, Bình Dương vào buổi trưa ngày thứ bảy 12/12/2009 với các hoạt động sôi nổi, đặc biệt cuộc thi giữa các chi hội thể hiện tinh thần đồng đội "Chạy xe dzíc dzắc (cần 2 Nam, 1 Nữ), thay lốp xe (cần ít nhất 5 Bác), đẩy xe (cần ít nhất 5 Bác), vượt địa hình (cần ít nhất 2 Bác biết chơi off-road), v.v..."
Để chuẩn bị tốt chương trình SN và cuộc thi này, anh em mình cùng nhau đăng ký tại đây và cùng thảo luận lên kế hoạch tác chiến nhé (ACE nêu sở trường của mình về cuộc thi này nhé
).
Xin mời các Bác xem link chương trình SN tại đây. BTC MFC cũng đang ráo riết tìm chỗ tập trung để ACE chúng ta cùng xuất phát cho thật hoành tráng nhé

Chi phí: dự kiến 350,000 đ/người (bao gồm áo đồng phục và tiệc gala dinner)

Bổ sung chi tiết chương trình Sinh Nhật:
1-Đồng Phục chi hội: Mỗi chi hội sử dụng đồng phục riêng trong thời gian thi đấu, còn đồng phục chung sẽ mặt buổi tối.

2-Các thành viên tham gia, các OSPD sẽ đăng ký tham dự vào chi hội nào đó.. ví dụ bác PhongLuu sẽ vào chi hội Mazda, bác Tịt chi hội Mitsu chẳn hạn v.v...

3-Thành viên đăng ký tham dự SN OS 7 năm sẽ đăng ký tham gia trực tiếp vào chi hội ... danh sách chốt lại trước ngày 7 tháng 12 để BTC tiện chuẩn bị cho chương trình...

4-Trò chơi Zig Zag mỗi đội sẽ đề cử ra 3 thành viên tham dự, phải có 1 thành viên nữ (nếu không đội sẽ mất điểm)...

5-Sẽ có giải thưởng cho chi hội có số lượng thành viên tham dự SN OS 07 đông nhất

6-Ngoài các trò chơi Zig Zag, Kéo xe, thay lốp xe và số lượng người "nhét' vào xe, các bác HT & HP có thể để xuất môn chơi khác.

7-BTC sẽ dùng 1 loại xe để mang tính công bằng cho cuộc chơi và sẽ thông báo cụ thể sau là mẫu xe gì...

Bổ sung nội dung thi đấu 5 môn phối hợp

Nội qui và điều lệ 5 trò chơi sau để bình chọn “ Chi hội OS Trong Năm 2009” dành cho các thành viên tham dự SN OS 07 tại SG

1-Đội có thành viên đăng ký tham gia nhiều nhất! (từ 1-10 điểm)
-Chi hội nào có số lượng thành viên đăng ký tham dự nhiều nhất với thời hạn trước ngày 8 tháng 12 năm 2009 và gửi về danh sách BTC. Điểm sẽ được tính từ 10 cao nhất đến 01 thấp nhất dành cho các chi hội có số lượng thành viên tham gia từ nhiều đến ít, nếu chi hội nào có cùng số lượng thành viên tham dự sẽ có số điểm bằng nhau.

2-Chạy Zig Zag Tiến & Lùi (từ 1-10 điểm)
-BTC sẽ tính thời gian chấm điểm cho hành trình Zig Zag tiến và lùi (như sinh nhật OS mọi năm). Mỗi đội sẽ có 3 lần chạy chấm điểm 2 nam và 1 nữ. Mỗi vòng sẽ tính điểm riêng biệt theo thời gian, thành viên đội nào chạy có số thời gian ngắn nhất sẽ đạt 10 điểm và thấp nhất 1 điểm.

3-Thay Bánh Xe (từ 1-10 điểm)
-Mỗi đội sẽ đề cử 10 thành viên để tranh tài thay lốp xe, sau khi đội tham dự tháo bánh xe, bánh xe sẽ được truyền lăn (giống như lăn vòi cứu hỏa) qua 5 vạch, mỗi vạch có chiều dài 10 mét và có 1 thành viên trong đội đứng chờ truyền bánh xe, và đến người cuối cùng sau khi nhận lốp và truyền lại lốp cần thay. Thành viên trong đội tự bố trí người thay lốp và người truyền lốp qua 5 vạch.

Lưu ý: Thành viên đứng tại vạch tiếp nhận bánh xe lăn đến không được thay đổi vị trí, nếu người truyền bánh xe không đủ lực hay không đúng hướng hoặc người đứng nhận không chụp được bánh xe thì người truyền tại điểm vạch đó sẽ chạy đến nhận, trở về vị trí của mình và truyền đi lại cho đến khi nào người nhận được thì thôi.

BTC sẽ tính điểm đội nào có thời gian xem đội nào thay nhanh nhất và sẽ trừ 3 điểm nếu kiểm tra ốc còn bị rơ hay lỏng lẽo (kiểm tra bằng tay thường).

4-Đẩy Xe (từ 0-10 điểm)
-Mỗi đội sẽ tự bố trí từ 1 đến 10 người, 5 người ngồi trên xe và 1 người điều khiển vô lăng, 5 người còn lại sẽ đẩy xe với đoạn đường 150 mét. BTC sẽ tính thời gian xem đội nào có thời gian về đích sớm nhất.

5-Xe có lượng thành viên khủng (từ 0-10 điểm)
-Mỗi đội có thể chọn ra nhiều thành viên để nhồi nhét vào xe, BTC sẽ chấm giờ xem trong 1 phút xem chiếc xe có thể chứa được bao nhiêu thành viên. Đội nào có số lượng thành viên nhồi nhét nhiều nhất sẽ đạt điểm cao nhất.

-Chi hội nào đoạt giải nhất sau khi cộng lại các số điểm trên sẽ được bình chọn Chi Hội Trong Năm 2009 với các huy chương vàng OS 9999 cùng với nhiều phần quà hấp dẫn khác.

Thay mặt cho BTC xin chúc các chi hội OS
Thời gian đăng ký: từ 13/11/2009 đến 05/12/2009
Thời gian off "gút" chương trình: sáng thứ 7 (05/12/2009) tại cà phê Rose
Thông tin chuyển khỏan:
Chủ TK: Nguyễn Anh Tuấn
Số TK: 0071002252425
Ngân hàng: Vietcombank
"Thóc tươi" tại: 248 Cống Qùynh Q.I TP.HCM (Kingo - Tuấn: 0913 710786)

Hẹn gặp các Bác tại SN OS 7 năm

Danh sách đăng ký:

1. nquynh-HT, đăng ký môn đẩy xe.
2. kingo-HP
3. kingo2
4. tiemthuydinh
5. thuytram
6. puma.com-OSPD
7. vipkillerno7
8. Kppham
9. taylaihanoi
10. rhino.benz, đăng ký môn zic zac
11. lacoste.com, đăng ký môn zic zac
12. binhtri
13. minhtit-OSPD
14. Tùng-AMC, đăng ký môn thay bánh xe
15. Auto-Chiến,
đăng ký môn thay bánh xe
16. Kim-TKT
17.

E xin post danh sách đã đóng tiền cuối cùng

Sau cuộc họp sáng thứ bảy 5/12, các thành viên MFC quyết định sẽ tập trung tại KDL Văn Thánh từ 11h đến 12h30 để ăn cơm trưa, sau đó 1h sẽ xuất phát đi Auto kingdom. Các Bác nhớ mang bộ đàm đi theo và đặc biệt nón rộng vành nhé vì ở đây rất nóng.

Em sẽ lo mua nước ngọt+suối+trà xanh+thùng đá ướp lạnh.
kingo HP sẽ lo băng rôn+logo MFC+bao tay thay vỏ xe.
kingo2 sẽ logo trái cây+khăn lạnh+vật dụng gây náo động;)

Chi phí buổi ăn trưa sẽ do vương quốc Campuchia tài trợ;)

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/5/08
1.490
87
48
MFC
Re:Đăng ký tham dự mừng Sinh Nhật OS 7 năm

Cho em 1 vé nhé bác HT

Bác HT hỏi bác Lơ có tổ chức giải bóng đá mini hok em rủ bác @petrol tham gia cho vui

Hạng B2
22/7/09
210
70
28

Có oánh Tennis ko bác, đá banh thì em đá được nhưng mệt lắm

Hạng D
23/1/08
2.885
27
48
TPHCM

123totite nói:
Có oánh Tennis ko bác, đá banh thì em đá được nhưng mệt lắm

CN 6/12 có giải tennis của OS tổng kết cuối năm đó bác! Link nè bác ơi!

[link]http://www.otosaigon.com/forum/m1782474.aspx[/link]

@nquynh: em thì chắc chắn đăng ký 1 xuất rồi :)

Hạng B2
22/9/09
239
0
16

bác HT ui, em đăng ký nhưng ..... sở trường thì .......
em chỉ bik ..... mê "ăn" + mê "chơi" thui
bây chừ seo đây bác

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63

Do là Sinh Nhật nên BDH chỉ tổ chức các hoạt động mang tính đồng đội với nhiều mem cùng tham gia, do vậy tennis, bơi lội, karaoke,... không có trong chuong trình này.
Bác nào máu tennis thì qua box OTC đăng ký giải ngày 6/12 sắp tới nhé

Các bác ui, ngày 12/12 sắp cận kề, các bác sắp xếp công việc vào đăng ký ngay nhé.
BDH MFC đang tìm địa điểm lý tưởng để tập trung ACE MFC buổi trưa rồi cùng xuất phát đi Bình Dương cho thật khí thế. Cái này cũng là 1 phần chấm điểm trong cuộc thi các chi hội đó các Bác.

Hạng B2
12/6/09
215
6
18

cho em 1 suất luôn nha ! kỳ này phải ra mắt anh chị mới được ! mong được chỉ giáo thêm !

Hạng C
2/10/04
757
10
18
55
BGTVT

He He ! Gần nhà mình, lần này không tham dự chắc bị chửi chết .
Em đặt 1 cục gạch bác Quỳnh ơi .
Thóc tươi nộp cho Kingo tại Auto Kingdom được không bác ?