Hạng C
20/5/18
622
30.289
93
Em gái mình mua một lô mới có HĐ với CĐT, rồi phải nộp tiền phạt ngay sau khi ký HĐ chuyển nhượng và kèm đó là HĐ gia hạn đến năm sau với mấy câu như: Nếu ko xây hoặc xây sai thì sẽ bị thu hồi đất...
Nó phát hoảng các bác ạ!
Mình thấy đất ở đây lâu lắm rồi ko có sổ mà cũng ít xây.
Mình muốn hỏi các bác là: có bác nào trên đây mua đất khu đó không và hàng năm đóng phạt như thế nào?
Thank mọi người.

Hạng C
28/6/13
962
1.229
113
HCM
Em gái mình mua một lô mới có HĐ với CĐT, rồi phải nộp tiền phạt ngay sau khi ký HĐ chuyển nhượng và kèm đó là HĐ gia hạn đến năm sau với mấy câu như: Nếu ko xây hoặc xây sai thì sẽ bị thu hồi đất...
Nó phát hoảng các bác ạ!
Mình muốn hỏi các bác là: có bác nào trên đây mua đất khu đó không và hàng năm đóng phạt như thế nào?
Thank mọi người.
Sợ đóng phạt thì xây ở cho đông vui. Mà ko xây thì bán đi bác ạ. Ghê lắm.

• Like
Reactions: Tadenday
Hạng F
6/9/18
7.368
16.351
113
35
ủa lạ vậy,, chuyển nhượng quyền sd đất rồi mà lại có quyền thu hồi,, cđt sao có quyền lực quá vậy

• Like
Hạng B2
28/10/11
214
726
93
Nó phát hoảng các bác ạ!
Thank mọi người.
Điền Phúc Thành hả bác

• Like
Hạng C
30/1/13
735
20.571
93
Nếu nhu cầu ở thì cứ ký hđ MUA BÁN & xây thôi
Ko có nhu cầu vay bank thì ở vô tư, chẳng ai giật sập đâu mà sợ :D

• Like
Reactions: DTZ and Tadenday
Hạng C
20/5/18
622
30.289
93
ủa lạ vậy,, chuyển nhượng quyền sd đất rồi mà lại có quyền thu hồi,, cđt sao có quyền lực quá vậy
Mới có sổ Cty bác à. Phải xây và hoàn công xong mới có sổ hồng riêng! :(