Tập Lái
19/8/17
11
7
3
36
Chào các bác,

Em đang mua một căn nhà, gần đường số 4 Trường Thọ, Thủ Đức. Nhưng sau khi kiểm tra thửa đất và tờ bản đồ trên app quy hoạch Thủ Đức, em thấy rằng căn nhà này nằm vào quy hoạch đất giao thông tức là có 1 con đường đi qua. Quy hoạch này có từ ngày 14/8/2008 của UBND quận Thủ Đức. Hiện tại con đường này (em đánh dấu chấm ?) em thấy nó đang song song với đường vành đai 2. Em không biết mua ở đây có sao không các bác? Và tính cần thiết của con đường này như thế nào? Em xem trên app wikimapia thì chưa có con đường này, chỉ có đường vành đai 2 thôi ah.

Các bác tư vấn cho em với, em lo lắng quá?
Đất quy hoạch giao thông phường Trường Thọ, Thủ Đức

Em cảm ơn các bác nhiều.

Hạng B1
30/5/13
88
122
48
Như trong hình thì nó sẽ có 1, 2, 3, bác vào chi tiết thì qui hoạch thì sẽ có từng phần diện giao thông, ở ... ? Và thông tin này chỉ để tham khảo, bác muốn biết chính xác thì phải đem sổ ra phòng TN để kiểm tra qui hoạch.
Đường song hành thì em không nắm nhưng VD2 đoạn này theo em thì hiện tại chưa có động tĩnh gì ( báo mới đăng chắc không kịp khép kín 2019 ).
Nhân tiện, bác đang mua giá khoảng bn cho diện tích bn thế ?

• Like
Reactions: ototapsu999
Hạng B2
30/1/16
345
374
63
35
có thể nó sẽ làm 2 làn đường riêng biệt, ở giữa là hành lang cây xanh, bạn xem cụ thể đất đó nằm 100% quy hoạch ko hay chỉ 1 phần ? 100% thì xui, còn 1 phần thì hên :D

• Like
Reactions: tomato2017
Tập Lái
28/3/14
46
437
53
Quy hoạch con đường này nằm dưới lưới điện cao thế, cho dù không có con đường thì cũng không được xây dựng vì hành lang bảo vệ lưới điện.

Tập Lái
27/2/14
16
10
3
Đó là tuyến điện cao thế 220kv nhé bác. Hành lang cách ly an toàn khoảng 25m. Ko được xây dựng nhé.