Hạng B2
15/5/19
220
645
94
35
Quá trình sử dựng xe thì không ít thì nhiều khó tránh khỏi những tình huống đáng tiếc xảy ra, hên thì va quệt tróc miếng sơn nặng thì xảy ra tai nạn. Để hạn chế thiệt hại về tài chính vì lựa chọn một hãng bảo hiểm 2 chiều đáng tin là điều cần thiết. Hãy xem thử trên diễn đàn và hội nhóm trên facebook thì đâu là hãng bảo hiểm nhiều bác tài cho là ổn so với mặt bằng chung nhất?

Mới đây em có làm 1 bài khảo sát về bảo hiểm 2 chiều hãng nào tốt và hợp lý, thấy các bác vào bình chọn ở trên web này và ở group trên facebook. Tổng hợp lại kết quả và các bình luận về trải nghiệm bảo hiểm cho các bác có cái nhìn tổng quan hơn về một hãng bảo hiểm.

diễn đàn Liberty đứng đầu với tỷ lệ 52,5%, sau đó là Bảo Việt 30,4%. Dù tổng lượt bình chọn ở diễn đàn không lớn nhưng các bác cũng chia sẻ một vài trải nghiệm khi dùng bảo hiểm:

Screen Shot 2022-06-20 at 15.21.43.png

Tính ra mình chơi Liberty nhẹ đầu thiệt, đóng thêm 1 triệu, nhưng không đòi ảnh hiện trường, khai báo bla bla,... cho dù mình khai bị người ta quẹt, cố vấn vẫn chỉ khai thành mình quẹt người ta để được duyệt.
Em sợ thằng MIC, nó tìm đủ cách kiếm chuyện nào là không giữ hiện trường, sao không giữ lại bằng chứng, trong khi xe mình đi trên cao tốc bị đá văng trúng kính mà nó kêu giữ hiện trường.
Sau đó em qua Liberty bị va quẹt 2 lần gọi báo bảo hiểm thay luôn, hết hợp đồng nó báo tăng phí, cũng nghe trước là Liberty hay tăng phí mà thôi thấy nó làm nhanh không lằng nhằng nên mua tiếp.

Ở trên facebook group otosaigon - trên đường thiên lý bài khảo sát có hơn 180 lượt bình chọn, quán quân vẫn thuộc về Liberty với 38% bình chọn, Bảo Việt thứ 2 với 24% bình chọn, PVI tiếp sau đó với 11% lượt bình chọn.

Screen Shot 2022-06-20 at 15.47.52.png

Ở facebook, các bác chia sẻ nhiều trải nghiệm khi sử dụng bảo hiểm hơn, với những tình huống từ chối bồi thường với lý do rất chi là "lạ" như dưới đây:

MIC y như thằng BSH, xe mình bị quẹt rơi luôn bên tai trên cao tốc, ông bảo hiểm bảo mình sao không lụm lại làm vật chứng.
không lẽ em chui ra giữa cao tốc lụm cái tai nát cho nó
Giá cao là có giá đó các bác, mình đi 1 lần không tiện nhắc tên, đá nó văng lên kính lái mình lực mạnh quá nên nứt m.ẹ kính luôn, gọi lên bảo hiểm nó cà nhằng cà nhằng miết cuối cùng rút ra kết luận em không giữ hiện trường nên không bồi thường. Hài quá nên em bai luôn
Liberty cũng tốt mà nhân viên tái tục chảnh kinh, coi thường khách hàng thấy sợ
Hiện em xài Liberty chia sẻ các bác ít trải nghiệm, sau lần đầu xài ông thần Pjico không mấy tốt đẹp.
Em bị sập ổ gà, cấn mâm gọi lên tổng đài bên đó hỏi mình ảnh hiện trường, mình kêu giờ ra đó sập ổ gà lại để có hiện trường hả? bên đó hỏi em có cam hành trình không, mình bảo có thế là làm thủ tục check làm vào hãng thay, xong.
Lần sau bị mấy bà xe máy cạ 1 mảng bên hông xe khi đậu trước khách sạn, gọi tổng đài xong đem lên hãng thay luôn.
Phí tăng, đắt hơn các hãng khác nhưng mình thấy được việc, không có lằng nhằng.

Trải nghiệm của mỗi cá nhân với mỗi hãng bảo hiểm là khác nhau, mua bảo hiểm để đề phòng sự cố và mong sự cố không xảy ra, chứ nếu không vật vã với bảo hiểm rồi bị từ chối với các lý do không ở hiện trường, không có vật chứng,...cũng cực khổ cho bác tài.

Mời các bác tiếp tục bình luận chia sẻ những trải nghiệm đòi bồi thường của bảo hiểm :D cho anh em thêm kinh nghiệm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: Aquafinal99
Hạng B2
19/6/19
358
1.280
101
44
Hài nhất là ông đòi vật chứng, chạy ra lụm lại cái kính để làm vật chứng cho bảo hiểm xong chầu ông bà luôn. Người còn sống đòi bảo hiểm tiếp :rolleyes:

Tập Lái
17/10/22
4
0
3
43
ansmart.com.vn
Quan trọng là khi mua bảo hiểm xong cần có người cố vấn bồi thường và đã mua thì cứ mua ở công ty TOP đầu ý. bên em có hẳn 1 phòng cố vấn bồi thường nhá alo cho bên em trước rồi được hướng dẫn gọi tổng đài báo tổn thất. link bên em để ở tường nhà

Đâu là bảo hiểm tốt nhất đối với các bác tài? Những trải nghiệm đòi bồi thường dở khóc dở cười