Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
Các bác thấy sao ạ. Em thì chưa có kinh nghiệm tại Mỹ và CAD, chỉ biết tại Úc. Giá nhà tại Úc hiện giờ cũng đang tăng, giá cả thì giao động từ $150,000 - vài triệu AUD. Nếu có BDS rồi thì tiền thu từ nó khoảng từ $300->$1,000/week.

Các bác có thể so sánh là tiền bỏ ra nhiêu đó mà thu được có bấy nhiêu thì VN cũng đâu thua gì, nhưng may mắn là bên Úc được cái lạm phát thấp, giờ đi mua nhà bên Úc ko phải trả tiền 1 cục mà có thể vay ngân hàng 20 năm rồi trả mà ls thì ổn định, tầm khoảng 6-10%/year.

Ngoài ra thì việc sở hữu property bên này cũng giúp ích cho việc xin cấp quốc tịch cũng dễ hơn. Kèm theo đó là các ưu đãi của an sinh XH bên Úc thì nhiều bác cũng đã biết. Em chỉ biết vài điều như thế. Các bác vô bóng bàn chơi ạh.:D

Tập Lái
8/5/07
31
0
0
53
Làm cách nào để giao dịch và chuyển tiền để đứng tên sở hưu 1 bds ở Mỹ hoặc Cad vậy mấy bác ?

Hạng C
14/12/09
676
2.114
93
Nếu bác payoff cash 1 lần thì bác đứng tên nhà thoải mái. Còn chuyện gd chuyển tiền thì phải tìm thôi bác, tốt nhất có ng quen tại nước đó nhờ họ ra khu ng Việt hỏi xem . Phí khoãng 1-3%, tùy theo số lượng!

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
emvaxehoi nói:
Làm cách nào để giao dịch và chuyển tiền để đứng tên sở hưu 1 bds ở Mỹ hoặc Cad vậy mấy bác ?
hiện giờ có nhiều cty môi giới BDS tại mấy nước này chuyên bán cho dân ngoài nước gọi là offshore sale, bác cứ contact với họ rồi họ sẽ hướng dẫn thủ tục. Quan trọng của việc chuyển tiền sở hữu nhà ở mấy nước này là phải chứng minh nguồn tiền. Điều này cũng không quá khó nếu bác đang nắm trong tay vài BDS có giá trị lớn để các nhà bank VN họ làm cái giấy "vay giả" để xuất cho bank bên kia.

Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
Bác có thể tham khảo giá các loại nhà bên USA trên trang web này. Có định giá từng thời điểm của BDS và giá nhà do ngân hàng kéo đi và bán thanh lý trên này.
Www.redfin.com

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
44
thời điểm này, theo nhận định của em , nên mua nhà bên Mẽo . Mua thì nên mua mấy cái nhà gần trường đại học cho du học sinh VN thuê lại , quan trọng là mình phải ở bên đó, hoặc có người quản lý.

Hạng B2
25/3/11
409
22
18
Bên em đa phần người VN đi làm 2 năm trở lên đều mua nhà :D Ai huy động dc tiền ở VN thì trả 1 cục luôn, giá thuê cho 1 căn hộ 90m2 (200K euro) thường khoảng 1200 - 1500 Euro. Tính ra thì đầu tư tốt hơn ở VN mà cũng dễ xin các quốc tịch EU hơn nếu chạy loạn

Last edited by a moderator:
Hạng B1
3/5/10
58
0
8
1 căn nhà bên Úc nghe nói là giá rẻ hơn VN mình nhiều. Nhưng kẹt nỗi mua xong ko biết làm ăn gì bên ấy thì chết

Status
Không mở trả lời sau này.