Hạng B2
1/3/07
217
0
0
45
FFC
saigonlounges.com
Chào các bác, e dự tính cuối tuần sau đưa gia đình đi Châu Đốc, nên lập cái thớt này mong các bác khu vực miền Tây hay các bác có nhiều kinh nghiệp đi rồi chỉ giáo e chút :D:D:D đa tạ đa tạ...

E dự kiến khởi hành khoảng trưa thứ 7, tối thứ 7 tới nơi, kiếm chỗ ngủ, sáng đi chuà sớm, xong loanh quanh gì đó rồi về, nói chung có mặt ở TP trong ngày CN là được (th2 lại tiếp tục cày!).

Tình trạng của e:

- Đường đi: chưa biết [:eek:]! Trước giờ đi mấy lần toàn với bác tài xế nhà, khuya th7 xuất phát, e trèo lên xe là... ngủ, sáng sớm tới nơi >>> bác tài ngủ, bọn e đi chuà, xong gọi bác tài dậy đi chợ ăn sáng rồi về! Có thể vừa đi vừa hỏi chắc cũng tói nơi thôi, nhưng nghe nói đường miền Tây xe tốc hành chạy ẩu, đoạn qua khỏi Long Xuyên đường xấu, với bắn tốc độ tèm lem cũng hơi sợ [:'(]

- Nên đi thẳng đến CĐ luôn, hay ngừng ở đâu ăn tối các bác (qua Long Xuyên là e hết biết gì roài!)

- Đến CĐ ở chỗ nào được ợ, ăn uống có đặc sản hay quán nào hay không? Mục đích là e đi chuà, và việc này sẽ xong vào sáng sớm CN (vô trễ đông lắm), nên có dư buổi sáng chủ nhật e có thể đi tham quan ăn uống đâu đó không?

Còn gì cần lưu ý nữa các bác giúp e nhé, e cảm tạ trước ợ

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
RE: Đi Châu Đốc, nhờ các bác tư vấn!

If đi đường phà Vàm Cống thì đường xấu lắm. Đi qua Cần Thơ thì xa nhưng đường tốt hơn. Nếu có ăn thì ăn ở Long Xuyên thôi bác, qua nữa chẳng có chỗ nào ăn ngon cả. Bác đi đường Cần Thơ thì ăn ở Cần Thơ cũng được.
Ở Châu Đốc em không biết chỗ ngủ tốt. Hay bác ngủ lại Long Xuyên, sáng đi Châu Đốc sớm. Cũng gần mà. Long Xuyên thì khách sạn Đông Xuyên là No.1
Châu Đốc có đặc sản là mắm Bà Giáo Khỏe. Cũng chẳng có chỗ nào tham quan hết. Ah, có Nhà Lớn đẹp lắm nhưng khó vô được. Vì đó là nhà dân. Hôm trước có người quen nên em mới được vô hehe..
Trưa từ Châu Đốc về thành phố là cũng chiều tối rồi nên bác chỉ nên ở đến trưa. Ah, gần Miếu Bà có 1 quán ăn rông lắm. Bác chạy vô là thấy liền, tên jì thì em cũng không nhớ. Nhưng tiêu chuẩn 3sao đó. Nói vậy thôi chứ nốa sẹt mà.
Chúc bác có chuyến đi vui vẻ.

Hạng D
25/8/06
1.341
390
83

bác lục lại tài liệu cũ là có đầy đủ hết ráo :D , nên đi đường Cao lãnh qua 2 phà cho chắc ăn bác ui . em mới đi về nè , đi trưa 12h00 thứ 7 đến Châu đốc 19h00 . Hôm sau sáng đi vòng vòng Tịnh Biên ra ngả 3 Lộ Tẻ về đến Xì gòn lúc 18h00 . Bác coi chừng biển báo khi vô nội thị : Thị trấn Mỹ Thọ , TP Cao lãnh (Đồng Tháp) , Huyện Châu Thành ( An Giang )... và khúc đường bự tổ bố ngay cổng chào vô Thị xã Châu Đốc . Tất cả các nơi em vừa nói hay có xxx cầm máy sấy đứng canh :D . Trong hướng Chùa Bà bác nên ở KS Bến Đá Núi Sam , goi số 076 861 705 để book phòng trước vì Thứ 7 và CN khách đông , ở đây rộng rãi đậu xe thoải mái luôn , trong KS có ăn trưa + tối chất luợng cũng tốt hơn bên ngoài . Chúc bác thượng lộ bình an nha :D

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Sau đây là chỉ dẫn của bác B2 mới ra trường (thổ địa ở Long Xuyên và miền Tây) nè:

ĐƯỜNG ĐI CHÂU ĐỐC

Bác chạy QL 1A, qua ngã 3 An Lạc, chạy thẳng xuống Long An (khi xuống gần thị xã Tân An sẽ có tuyến tránh TX (có bảng hướng dẫn rẽ phải), tuyến tránh này nối liền với quốc lộ 1A).

Chạy thẳng xuống bác sẽ gặp 1 vòng xoay lớn (ngã 3 Trung Lương) bác theo hướng bên phải nhe (chạy thẳng sẽ vào thành phố Mỹ Tho).

Từ ngã 3 Trung Lương bác đi khoản 50km (qua khỏi địa phận Cai Lậy - Cái Bè) bác quan sát 2 bên sẽ thấy xe tốc hành ghé nhiều quán ăn (Vân Mập, Tám Ri ....) lúc đó bác chạy chậm lại, nhìn về bên phải thấy quán Minh Phú, bác ghé vào đó ăn cơm trưa, vệ sinh ....

Tiếp tục hành trình khoản 20km bác sẽ gặp 1 ngã 3 lớn (ngã 3 An Hữu) có bảng hướng dẫn (rẽ phải về Cao Lãnh) bác rẽ phải chạy hết đường (35km) (chú ý khi vào TP Cao Lãnh chạy đúng tốc độ nhe bác dù có hay ko có xxx) sẽ gặp 1 vòng xoay lớn, bác theo vòng xoay rẽ trái thẳng về phà Cao Lãnh (đoạn này bác chú ý xxx bắn tốc độ).

Qua phà Cao Lãnh bác rẽ phải chạy thẳng về ngã 3 lớn (ngã 3 kinh Cựu Hội - chú ý quan sát ngã 3 nếu chạy thẳng là lạc về Chợ Mới à nghen) rẽ trái chạy thẳng (10km) tới phà An Hoà.... qua phà An Hòa là địa phận TP Long Xuyên rồi.

Qua phà An Hòa, bác chạy thẳng lên bỏ 2 chốt đèn xanh đỏ, đến chốt đèn thứ 3 rẽ phải, chạy thẳng qua cầu Hoàng Diệu, gặp ngã 3 theo đường bên trái, qua 2 chốt đèn, đến cầu Nguyễn Trung Trực, cứ chạy thẳng ===> bác lưu ý khi đến đoạn đường có dải phân cách xxx hay bắn tốc độ (nhiều xe biển SG dính đoạn này lắm đó nhe bác) ===> gặp ngã 3 lộ tẻ Tri Tôn, bác theo đường bên phải chạy thẳng tới Châu Đốc.

Nếu trên đường đi đoạn nào không rõ bác cứ Alo cho em: 0982644168 - chúc bác đi zui zẽ ....

1/ SG (xa Cảng Miền Tây) ==>An Hữu ==> Cao Lãnh ==> Phà An Hòa (bờ Long Xuyên) = 200 km (Thời gian đi khoản 4h)

2/SG (xa Cảng Miền Tây) ==> Cầu Mỹ Thuận ==> Sa Đéc ==> phà Cao lãnh (đi ngang thôi, ko phải qua phà)==> phà An Hoà ( bờ Long Xuyên) = 220 km (4h30)

3/ SG (xa Cảng Miền Tây) ==> Cầu Mỹ Thuận ==> Sa Đéc ==> phà Vàm Cống ===> Long Xuyên = 180km ( 4g30=>5g)

4/ SG (xa Cảng Miền Tây) ==> Cầu Mỹ Thuận ==> Vĩnh Long ==> Cần Thơ ==> Long Xuyên = 270km ...(.5g ==>)

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/2/06
2.155
189
63
51
Saigon Vietnam

ở Long Xuyên em nhớ có quán lẩu mắm Cây Dừa đối diện bến xe rất ngon.

Hạng B2
1/3/07
217
0
0
45
FFC
saigonlounges.com

Cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ nhé

E đi với ngan già và hai cụ nhà nên chắc chọn đường ngon nhất mà đi, theo e thấy là đường đi qua Cần Thơ phải không ợ, cũng là đường xa nhất [:'(] Để e copy hết lời vàng ngọc của mấy bác vô đt mang theo cho chắc, vì hình hư quẹo qua quẹo lại cũng nhiều, mất công sai lại đi hết một vòng đồng bằng sông Cửu Long!

@bác phucminh: bác chuẩn bị tinh thần đi có gì là e gọi réo bác đoá

Hạng B2
1/3/07
217
0
0
45
FFC
saigonlounges.com

đi đường Cần Thơ là ngang qua Long Xuyên phải không bác, để e tìm thử cái quán nì xem...

Trích đoạn: nguyen64217

ở Long Xuyên em nhớ có quán lẩu mắm Cây Dừa đối diện bến xe rất ngon.

Hạng D
24/2/06
2.155
189
63
51
Saigon Vietnam

đúng rồi bác, quán lẩu mắm này rất nổi tiếng nằm bên tay phải khi bác đi từ Cần Thơ lên, hình như 7-8 h tối là đóng cửa đó bác nhé

Hạng D
5/1/08
1.570
27.343
113
Saigon

Lưu ý pác là phà Cần thơ hay kẹt vào cuối tuần, nhất là thời điểm thí sinh dự thi đại học trở về.
Em nghĩ pác đi đường Caolãnh - An hoà - Longxuyên - Châuđốc cũng không khó đi hoặc nhiều ngã rẽ đâu ạh! Cứ như pác phucminh hướng dẫn là OK thôi pác ạh!
Đoạn từ phà Caolãnh đến phà An hoà có 1 đoạn ngắn chưa trãi nhựa thì phải - thời điểm cách nay 1 tháng .

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

1/ SG (xa Cảng Miền Tây) ==>An Hữu ==> Cao Lãnh ==> Phà An Hòa (bờ Long Xuyên) = 200 km (Thời gian đi khoản 4h)

2/SG (xa Cảng Miền Tây) ==> Cầu Mỹ Thuận ==> Sa Đéc ==> phà Cao lãnh (đi ngang thôi, ko phải qua phà)==> phà An Hoà ( bờ Long Xuyên) = 220 km (4h30)

3/ SG (xa Cảng Miền Tây) ==> Cầu Mỹ Thuận ==> Sa Đéc ==> phà Vàm Cống ===> Long Xuyên = 180km ( 4g30=>5g)

4/ SG (xa Cảng Miền Tây) ==> Cầu Mỹ Thuận ==> Vĩnh Long ==> Cần Thơ ==> Long Xuyên = 270km ...(.5g ==>)

1: đường đi ngắn nhất và tương đối được, tuy nhiên chú ý tốc độ khi vào thị xã Cao Lãnh.
2, 3: Đường xấu tệ, sedan thì không thể đi đoạn từ cầu Mỹ Thuận đến gần phà Vàm Cống, nhưng không có xxx trên đoạn này.
4: Đường đi ngon nhất, tuy nhiên từ Vĩnh Long tới Cần Thơ là phải bò vì xxx bắn rát lắm.

Số điện thoại ở trên là của bác B2 mới ra trường (biệt danh ông ĐỊA) chứ không phải của em :D:D