Hạng B2
18/3/07
363
6
18
66
Hà Nội
Các bác chú ý: tuần vừa rồi em bi chộp 2 lần về lỗi đi sai làn đường và vượt phải ở Hà Nội.

Hạng D
10/4/08
1.686
2.353
113
chú ý là sao bác.Lỗi này là đương nhiên rồi, chỉ là ráng canh xxx rồi mới vượt thôi

Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon
HN bây giờ thì hay bắt vụ chạy sai len đg là đúng rồi,chứ lúc trc đâu có..lúc trc xe 2 bánh cứ chạy ở làn oto..

Hạng C
27/5/08
750
377
63
48
Em thấy ở SG dạo này xe 2b lấn lane cũng bị vịn nhiều huốg chi xxx gặp 4b! Ở trong các tp thì phải chạy kỹ các bác ạ!

Hạng D
10/9/08
2.438
473
83
56
HCM
Tức lắm các bác ơi ! thường xuyên luôn, trên đường có 2 làn xe cơ giới một chiều như tỉnh lộ hay quốc lộ nhưng mấy trự xe tải hầu như không bao giờ chịu nhường đường đâu các bác, kể cả xe đò nữa, tụi nó chạy đều đều trong khi mình cố lịch sự nhấp còi hay đá đèn hoài mà có được nhường đâu ??? đành phải vượt phải thôi ! tức mà ko làm gì được !!! sao dân mình ý thức kém và ích kỉ thế nhỉ ??? nó ảnh hưởng từ cái gì ta ???

Em vừa đi xuyên Dziệt dzìa...ngoài HN theo em thì ít có khái niệm làn này làn nọ...xe máy chạy chung với oto...chỉ có khái niệm rã và đi thẳng.

Trong SG thì phải đúng luật thôi...đoạn nào có biển hướng dẫn cho phép chạy làn trong thì phang....còn đi tỉnh (miền Tây, Vũng Tàu) thì hên xui...chịu khó đá đèn hỏi trước khi "chẻ phải".

Hạng D
21/12/06
1.123
717
113
cuongcualu nói:
Tức lắm các bác ơi ! thường xuyên luôn, trên đường có 2 làn xe cơ giới một chiều như tỉnh lộ hay quốc lộ nhưng mấy trự xe tải hầu như không bao giờ chịu nhường đường đâu các bác, kể cả xe đò nữa, tụi nó chạy đều đều trong khi mình cố lịch sự nhấp còi hay đá đèn hoài mà có được nhường đâu ??? đành phải vượt phải thôi ! tức mà ko làm gì được !!! sao dân mình ý thức kém và ích kỉ thế nhỉ ??? nó ảnh hưởng từ cái gì ta ???
2 làn đường cho xe cơ giới nhưng chỉ có 01 cho 4B thui bác ui, làn trong là cho 2B, mà bác "xin" đường nó muốn "cho" là quyền của nó bác ợ, khi "điều kiện" cho phép.