Tập Lái
16/12/21
18
9
3
33
Chẳng là con Civic củ chuối của mình bị trầy cản trước & một số chỗ linh tinh nên mình quyết định đi sơn lại cho đẹp đặng ăn Tết. Dò la tìm hiểu bấy bá một hồi mình quyết định chốt Garage A (mình sẽ ko nêu tên lên đây) nhìn cũng khá uy tín, thấy Bim, Mercs ra vô cũng nhộn nhịp. Mình đưa xe vô, nhân viên kiểm tra tình trạng các chỗ cần làm rồi tiến hành báo giá & thời gian thực hiện. Mình có nói là mình ko cần gấp, mình cần làm kỹ lưỡng vì xe mình màu trắng camay, làm ko kỹ rất dễ lệch màu :D Oke xong xuôi hết mình để xe lại 3 ngày.

Tới lúc ra nhận xe thì hơi bực mình. Về màu sắc nhìn chung ko có vấn đề, nhưng nó phát sinh nhiều cái linh tinh làm mình quá sức bực mình

1. Mình có dặm lại 1 chỗ gần khu vực cái kính này. Nhìn vết lem nhem mình đoán là phủ băng keo không kỹ, và hình như lúc đánh bóng bị cháy nên bong luôn 1 mảnh cao su chân kính & tróc sơn cạnhView attachment 2625346
2.
phần này lúc nhận xe thì tự nhiên thấy vết trầy, mình không hiểu nổi
Đi sơn xe & cái kết ko mấy vui vẻ

còn chỗ này thì lem nhem, sơn đọng như kiểu bị chảy giọt rồi khô lại, chưa kể bề mặt còn sần chấm chấm
3.
Cản trước là phần mình sơn lại nhiều nhất, cũng lem nhem sơn dính vô phần nhựa, và dính lên phần hốc đèn sương mù

Chưa kể lúc lắp lại mấy con cảm biến còn lệch so với ban đầu

Mình đã làm việc với nhân viên tại garage để fix các vấn đề trên. Nhưng mà thật sự quá thất vọng về độ hoàn thiện & kỹ thuật sơn. Nhận cái xe xong chán ko buồn nói luôn.

Coi như một bài học kinh nghiệm để chia sẻ cùng anh em. Mong là mọi người ko gặp phải vấn đề như mình. Cảm ơn anh em đã đọc bài.

• Sad
Reactions: LOG
Hạng D
31/3/10
1.633
984
113
Sì Gòn
Hầu hết tất cả là thế. Khi về mình phải tự tại chùi lại những chỗ trên