Thảo Luận Chung Đi trên đường Kim mã HN

Hạng B2
8/7/05
124
0
16
Ngõ nhỏ, phố nhỏ
Trên đường Kim mã người ta chia ra làm vài làn, làn ngoài cùng đề là cho ô tô, làn trong dành cho xe máy, nhưng cứ đến một ngã tư nào đó như là Núi trúc hay Ngọc khánh thì làn ngoài cùng vẽ mũi tên chỉ cho rẽ trái, đi thẳng thì lại phải đi vào làn cho xe máy, em không hiểu cái này lắm, nhờ các bác dạy bảo, chứ em bị lườm mấy lần vì cái tội chạy sang phải vào làn đi thẳng mấy lần rồi... vì em đâu có muốn rẽ trái!

Hạng C
4/2/05
576
30
28
RE: Đi trên đường Kim mã HN

Trích đoạn: hvthu

Trên đường Kim mã người ta chia ra làm vài làn, làn ngoài cùng đề là cho ô tô, làn trong dành cho xe máy, nhưng cứ đến một ngã tư nào đó như là Núi trúc hay Ngọc khánh thì làn ngoài cùng vẽ mũi tên chỉ cho rẽ trái, đi thẳng thì lại phải đi vào làn cho xe máy, em không hiểu cái này lắm, nhờ các bác dạy bảo, chứ em bị lườm mấy lần vì cái tội chạy sang phải vào làn đi thẳng mấy lần rồi... vì em đâu có muốn rẽ trái!

Bác đi thế là đúng rồi, nhưng nhớ là rẽ vào làn giữa khi nào đến gần ngã tư có phân làn thôi nhé. Bình thường thì đường ấy xe ôtô phải chạy ở làn bên trái (ngoài cùng).

Chính ra 2 cái ngã tư Núi Trúc và Ngọc Khánh nên cho làn bên trái vừa rẽ trái vừa đi thẳng thì tiện hơn, mấy chỗ đó không rẽ trái nhiều mà chủ yếu đi thẳng.

Tuy nhiên trên cả đường Kim Mã chỉ có duy nhất ngã tư Daewoo là có đèn xanh đỏ 3 pha cho nên nếu dừng nhầm làn ở mấy ngã tư kia thì cũng không vấn đề gì.

Tập Lái
11/1/06
37
0
0
53

Nghĩa là tới ngã tư thì bác bắt buộc đi theo hướng mũi tên, bác muốn rẽ trái đi ở làn ngoài cùng, muốn đi thẳng thì đi làn giữa, nhưng mà thực ra chỉ đến ngã tư Daewoo là bắt buộc đi như thế, còn ngã tư Núi Trúc với Ngọc Khánh thì đi như thế cũng được mà đi như bình thường cũng được.

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Có 1 thời gian đoạn đường Kim mã này bắt đi đúng làn và theo mũi tên hướng dẫn, nhưng được vài ngày thì tắc đường nhiều quá lại thôi không phạt nữa

Bây giờ bác cứ đi thoải mái, nhưng qua ngã tư thì đi từ từ thôi còn tránh 2 chỗ mui trần tạt đầu nhé :(

Hạng B2
8/7/05
124
0
16
Ngõ nhỏ, phố nhỏ
RE: Đi trên đường

Xin hỏi các bác thêm một câu nữa, phía trước triển lãm Giảng võ có kẻ vạch dành cho người đi bộ qua đường, nhưng đây cũng là chỗ mà phương tiện lưu thông hay quay đầu và đè luôn lên vạch đi bộ , như vậy mà cũng không có ai bị phạt cả, hay chỗ này thì được phép?

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Trích đoạn: hvthu

Xin hỏi các bác thêm một câu nữa, phía trước triển lãm Giảng võ có kẻ vạch dành cho người đi bộ qua đường, nhưng đây cũng là chỗ mà phương tiện lưu thông hay quay đầu và đè luôn lên vạch đi bộ , như vậy mà cũng không có ai bị phạt cả, hay chỗ này thì được phép?

Không được phép nhưng các chú toàn đứng ở dưới ngã tư chứ chưa bao giờ đứng đoạn này nên dân tình cứ thoải con gà mái bác ạ.

Tập Lái
20/10/05
44
0
0

bị các chú bắt hay không cũng còn tuỳ lúc.nhiều lúc mình còn được các chú xxx chỉ vào đúng chỗ có vạch sơn cho người đi bộ và bảo mình là cứ đi đi ấy chứ.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trích đoạn: tuansen

bị các chú bắt hay không cũng còn tuỳ lúc.nhiều lúc mình còn được các chú xxx chỉ vào đúng chỗ có vạch sơn cho người đi bộ và bảo mình là cứ đi đi ấy chứ.

Khó nhỉ, đi chậm đề phòng bọn mui trần cắt đầu, có thời gian dưới 2 giây quan sát nét buồn vui trên gương mặt ***gặp lúc buồn vui lẫn lộn càng khổ: thôi thì ở nhà sợ vợ, ra đường sợ***là tốt, lại đúng luật: Người điều khiển giao thông bảo sao E làm thế Ạ ạ: cấm dám cãi.