Tập Lái
7/1/20
21
0
1
39

Các bác cho em hỏi, xe em Camry 2.0- date 2017, dạo này bị hiện tượng, điều hòa không tự bật khi đề nổ máy (trước khi tắt máy em không tắt điều hòa) vậy là bị lỗi gì ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.576
22.157
113
Pháp
Không có sao ..cái đó hay mà, sợ là nổ máy mà bật điều hoà mà nó không chạy mới là khổ.
Em lại thích như thế vì nhiều khi mình không để ý, hay sửa xe, để máy nổ ...

Xe em thì tắt thì tắt hết, còn muốn để lại thì để tay, cũng không vấn đề gì đâu bác.

Mà nếu thật sự như thế thì bác thử

.... để chế độ điều hoà/ tắt máy/ Mở capôt/kiếm thằng bạn nối khố có xe, câu bình (cái nầy em không bàn vì bác biết)/ bắt nó nổ máy

Sau đó bác lên xe đề máy xem coi nó mở tự động hay như bệnh mà bác khai.

Tập Lái
7/1/20
21
0
1
39
Không có sao ..cái đó hay mà, sợ là nổ máy mà bật điều hoà mà nó không chạy mới là khổ.
Em lại thích như thế vì nhiều khi mình không để ý, hay sửa xe, để máy nổ ...

Xe em thì tắt thì tắt hết, còn muốn để lại thì để tay, cũng không vấn đề gì đâu bác.

Mà nếu thật sự như thế thì bác thử

.... để chế độ điều hoà/ tắt máy/ Mở capôt/kiếm thằng bạn nối khố có xe, câu bình (cái nầy em không bàn vì bác biết)/ bắt nó nổ máy

Sau đó bác lên xe đề máy xem coi nó mở tự động hay như bệnh mà bác khai.
Ý bác là sợ ắc quy yếu ah? Hiện tại thì xe vẫn đề nổ bình thường

Hạng F
29/10/16
11.576
22.157
113
Pháp
Ý bác là sợ ắc quy yếu ah? Hiện tại thì xe vẫn đề nổ bình thường
Đó có thể là secu. Vì máy lanh hút nhiều. Có thể ECU thông minh cho đề trước và máy phát điện làm sau. Như hệ thống start&stop cũng thế

Hạng D
21/3/08
4.829
4.321
113
hcm
View attachment 2699584
Các bác cho em hỏi, xe em Camry 2.0- date 2017, dạo này bị hiện tượng, điều hòa không tự bật khi đề nổ máy (trước khi tắt máy em không tắt điều hòa) vậy là bị lỗi gì ạ?
Vọc setting xem có phần nào liên quan "Climate Settings" không? Có thể tùy dòng xe mà có chỗ ON/OFF này chăng?

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.576
22.157
113
Pháp
Vấn đề là lúc bị, lúc không bác ạ
Vậy đối với bạn .... là quang trọng, cực kỳ quang trọng ... hay là mặc định chết sống là phải thế . lên xe là phải có điều hoà :):):)

Đúng hư tư duy EU/Đức rồi .. ;) ;) ;)
Do đó nếu bạn xem kỹ thì có rất nhiều thớt và lời khuyên.

Tốt nhất theo bạn thì đem chính hãng luôn cho chắc cú...anh em OS cũng thua luôn ... thân !

Hạng D
18/4/15
1.394
10.834
113
Chuyện có j đâu, như ao nước lã đó mà, xe quá thông minh, mình cần như vậy!
Cụ là cái cc nhé!