Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
3/7/11
144
0
16
43
TX
Chào các bác, số là em trai em có người bạn rủ mua đất để xây nhà trọ cho công nhân khu Hi-Tech thuê (Bạn nó làm trong Hi-Tech)
Em mạn phép mở thớt nhờ các bác có kinh nghiệm khu này tư vấn dùm em, khoảng 1 tỷ 500tr thì mua được miếng bao nhiu m2 ạ? Giá khu này khoảng tầm bao nhiêu 1 m2 thì mình mua được ?
Theo kinh nghiệm các bác thì mua loại đất nào tiết kiệm chi phí hơn : Đất lúa xin lên thổ cư và đất thổ cư sẵn thì tính ra cái nào có lợi hơn ạ? Mình nên mua khúc nào để khỏi dính quy hoạch và hạ tầng tốt?
Bác nào biết khu nào gần gần Hi-tech bán giá rẻ thì nhắn dùm em. Tại vì giờ tụi em đang ở vùng sâu vùng xa nên ko biết khu vực Q9 gần Hi-Tech ra sao hết. Coi trên báo muaban online thì em thấy toàn số của cò thôi, ko biết tin được ko nữa. Các bác giúp em nhé.
Sẵn tiện cho em hỏi em nó định xây nhà trọ 2 tầng thì phải xây theo cách thông thường hay có loại vật liệu gọn nhẹ lắp ráp chắc chắn nào mà giá thành rẻ hơn so với cách xây thường ko ạ?
Tóm lại nhờ các bác tư vấn dùm em làm sao để tiết kiệm chi phí và sử dụng đồng vốn hiệu quả nhất ạ.
Nếu em hỏi nhiều quá gây phiền thì các bác bỏ qua dùm nhé.
Chân thành cám ơn các bác.

Status
Không mở trả lời sau này.