Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
7/5/11
83
26
18
46
chào các bác,

Bác nào có kinh nghiệm bán nhà đặc biệt ngoài dự án hoặc khu dân cư thông thường cho em hỏi thăm. Em có căn nhà ở tt chợ vải Soái kình Lâm Q5, góc 2 mặt tiền khu vực sầm uất nhất chợ. Tình hình lá nhà cũng có ý định bán, và cũng có người đánh tiếng hỏi mua nhưng em vẫn phân vân chưa biết báo giá thế nào cho khỏi hớ tại vì khu này hầu như không có giao dịch, mifnh biết giá giao dịch vài năm trước ở 1 căn vị trí kém thịnh hơn nhà 1 mặt tiền nhưng từ đó tới giờ thì koo ai bán. Vậy căn cứ vào đâu để định giá hở các bác ?

Hạng B2
2/11/10
205
1
18
39
Khúc đó hình như là chung cư mà bác . Cũ lắm rồi nghe nói sắp thương lượng giải tỏa. Bạn em thì đang rao căn mặt tiền Hải Thượng Lãng ông mé ngoài này đã 1000cây roài.:(

Hạng B1
7/5/11
83
26
18
46
Chung cư hoặc tít ngoài đường Hải Thượng Lãn Ông thì khác rồi bác, hehe. Chỗ em nhà phố ở ngay giữa 2 trục chính của chợ mà.

Mà chỗ ngoài Hải Thượng bán hồi nào giá 1000L vậy?

Hạng C
12/12/03
619
1.635
93
Vietnam _Thủ Đức
orange tree nói:
Chung cư hoặc tít ngoài đường Hải Thượng Lãn Ông thì khác rồi bác, hehe. Chỗ em nhà phố ở ngay giữa 2 trục chính của chợ mà.

Nha của bác nằm ở góc đường nào Trần Hưng Đạo + Đổ Ngọc Thạch hay là THĐ + Dương Tử Giang ...ở chổ này ban ngày thì đông vui nhưng tối thì vắng như chùa bà đanh

Hạng B2
2/11/10
205
1
18
39
orange tree nói:

đang rao thôi chưa giao địch. Khu này muốn bán thì rất khó đây chỉ buôn bán vải thôi , sao ko thử hỏi những hô đang kinh doanh gần đó có ai muôn mua lại ko .

Hạng B1
7/5/11
83
26
18
46
T_DUC nói:
Nha của bác nằm ở góc đường nào Trần Hưng Đạo + Đổ Ngọc Thạch hay là THĐ + Dương Tử Giang ...ở chổ này ban ngày thì đông vui nhưng tối thì vắng như chùa bà đanh

Hehe bác T_DUC nói cứ như nó là cái gì không tốt vậy. ;) Chỗ em buổi tối an ninh rất tốt, đèn đuốc sáng trưng mà yên tĩnh ít xe cộ qua lại như mấy cái hẻm Q3, Q1. Trong khi ban ngày thì nhộn nhịp chợ vải đầu mối. Bác chỉ đi ra khỏi khu chợ 1 tí thì tiền thuê mặt bằng chỉ bằng 1/6, 1/7 chỗ của em mà xe chạy "đông vui" sáng đêm luôn. Ở SG kiếm mấy chỗ được như vậy hơi bị khó, chứ những chỗ đông vui suốt ngày đêm thì chắc dễ hơn bác nhỉ. Nhưng cái đó cũng tùy sở thích mỗi người. Cụ nhà em thì thích khu như vậy, còn em thì thấy nó chưa đủ yên tĩnh nên đã dọn qua Q7 mấy năm nay.

Góc đầu bác. Nếu bác biết khu đó rồi thì cũng hiểu góc nào mới là sầm uất hơn ha.

@Roy_dip: có người hỏi rồi bác ơi, nhưng mình không biết định giá thế nào cho nó hợp lý để rao nên mới hỏi kinh nghiệm các bác ở đây.

Hạng C
2/5/11
770
32
28
dịch vụ định giá bds vn mình vẫn chưa có bài bản đâu bác, còn mang tính cảm tính nhiều

lúc trước em làm bên quỹ định giá chứng khoán OTC, mỗi tuần bên định giá cung cấp cho quỹ 1 lần, giá thấp hoặc cao quá bên quỹ cãi lại họp tới họp lui, riết rồi bên định giá trước khi cung cấp giá hỏi bên em muốn cp đó giá nào để họ điền vô cho khỏi mất thời gian :D

Hạng B2
24/8/10
240
745
93
Bac ko cho dien tich, hien trang nha thi kho tu van lam bac, cuoi cung clung qui ra vnd/m2 hay cay/m2 thoi. Sorry e ko danh dc tieng viet

Hạng B1
7/5/11
83
26
18
46
Trên 110 m2 bác. Phía trước mặt tiền gần 5m. Bên hông mặt tiền 20m. Nớ hậu.

Status
Không mở trả lời sau này.