Ăn Gì - Ở Đâu? Đồ ăn ngon ở Sapa

Tập Lái
Tình hình em mới đi SaPa về, review cho mọi người đồ ăn sapa để mọi người cùng thưởng thức.
ĐỒ NƯỚNG:

Ăn nhà cô Lịch 03 Fansipan. Tương truyền bảo đồ ăn Sapa ở đây ngon lắm các kiểu, mình thấy bình thường. Quán í thì đúng là đông như kiến. No nê thì tầm 150k/ - 180k/ng. Các loại đồ ăn như ăn nướng chơi chơi, cơ mà gọi nhiều là cũng tốn lắm nhé. Đủ các loại đồ ăn Sapa như ảnh í, cả lạp sườn, gà nướng, lợn nướng, cơm lam,… À quên, sốt chấm ở đó rất ngon nhé.
Ngoài ra, đồ ăn nướng mọi người hay ăn ở quanh hồ hoặc gần nhà thờ. Năm nay mình ăn gần hồ, ko nhớ quán nào cả, vì kiểu quán nào cũng như quán nào, đồ ăn cũng như sốt chấm. Nhưng năm nay rút kinh nghiệm, ko gọi mấy cái đẹp đẹp để chụp ảnh, 4ng ăn hết có 330k, cũng thấy no.
LẨU CÁ HỒI:

Nhà hàng Anh Dũng – 69 Xuân Viên. Thật ra mọi người bảo nên ăn ở nhà hàng Thác Bạc, ngay cạnh Thác Bạc í, nhưng mình ko tiện đường theo lịch trình đi, nên ăn ở đây.
900k/suất cá hồi, làm 4 món: lẩu, nướng, gỏi, da cá hồi chiên giòn. 4 người ăn vỡ hết cả bụng. Khá giống đồ buffet tại các nhà hàng Nhật tại Hà Nội. Phải đủ 6 người ăn í.
Đồ ăn ở đây tươi ngon, vừa miệng, nói chung là ok. À có món khoai lang chiên cũng bao ngon luôn ahihi. 50k/đĩa, coca 15k/lon.
Nguồn: http://reviewdoan.blogspot.com

Attachments

• Like
Reactions: tunganh0406