Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia
Em muốn thay hết dàn loa của con Nissan Teana nhưng ko bít rõ size của nó! Xe em có 6 loa, em để ý ở giữa cái dashboard cũng có thể để thêm 1 cái loa. Bác nào thay rồi cho em bít được ko ạ?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/4/11
171
2
16
44
TP.HCM
phutungotocarthuduc.com
Re:Nissan Teana Speaker Sizes

NÓI CHUNG THAY LOA CŨNG ĐƠN GIẢN THÔI. ĐỪNG ĐỘ THÊM ĐÈN XE NON NHÉ. COI CHỪNG MẤY CON CẢM BIẾN CHẾT HẾT, TỐN MƯỜI MẤY TRIỆU SỬA CHỮA ĐẤY

Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia

xe em xenon là standard rồi bác! ko cần độ :D:D:D em chỉ muốn thay loa thôi. Có sẵn 2 cái Alpine amp MRP-F600, giờ đang kiếm dàn loa Rockford Fosgate nữa thôi... :):):)

Hạng C
10/7/08
513
432
63

Teana sd 4 loa tròn 6,5" (16cm)cho 4 cánh cửa, loa zin theo xe bằng giấy, cục nam châm bé xíu nhẹ hều, gỡ loa ra cầm trên tay là mún vứt ngay.
Cặp cửa trước là loa component nên kèm thêm 2 loa trép gắn trên taplo, nếu thay cặp trước cùng loại component thì đương nhiên kèm theo 2 loa trép này, có kèm theo filter phân tầng cho 2 loa trép này.
Cặp sau là loa fullrange, loa trép gắn sẵn trên loa bass.
Ngoài ra sau gáy ghế sau có 2 lỗ lắp loa hột xoài 6x8 hay 6x9" nữa nhưng xe Taiwan ko có cặp loa này.
Vị trí trung tâm taplo có loa, nhưng là loa cho hệ thống GPS, ko phải cho âm thanh xe.
Theo ý E Teana đc quả cách âm tốt và xe lướt rất đầm nên thay dàn loa này để nghe hay hơn gần như là việc rất nên làm.
Để mạnh mẽ và hay hơn nữa thì có thể lắp thêm amply và sup vào, chất lượng cũng tùy theo rổ rá, nhưng kỉu gì thì cũng hay hơn loa zin theo xe rồi !

Tập Lái
28/10/10
42
18
15

mấy bác cho em hỏi ở tphcm chổ nào chuyên độ lại dàn âm thanh cho teana nhỉ, bác nào làm rồi cho e xin địa chỉ với,giá cả ra sao ạ.....thanks

Hạng C
10/7/08
513
432
63

Xe E thay loa ở Cty Phúc Giang Trần Bình Trọng (PGI) có thớt q/c trên này đó.
Loa thì nhìu hiệu nhiều giá, tùy vào lỗ tai & túi tiền của bác thôi, từ 1tr/cặp cho đến $1.500 Obama/cặp. Đơn của vài loại @ PGI cho bác tham khảo nhé:
_ Boss, Planet Audio, Fusion (của Mẽo, có thể Google web chủ để kiểm tra): giá từ 1tr/cặp - 4 tr/cặp.
_ Infinity, JBL, NXS ... 3-7 tr/cặp.
_ Cao cấp hơn thì vô chừng, vd cặp Focal thì chỉ khoảng $1.500
Ngoài ra có thể lắp thêm Amply (từ $150-500) để kéo cả 4 cái loa này, hay nếu thích thì 4 cái Amply kéo 4 cái loa :D
Sub điện thì từ loại gầm ghế Tung Của (MBQ) chỉ ~ 2tr/cái cho đến loại sub hơi phải đóng thùng gỗ bỏ sau cốp, uýnh rung rinh cửa kính xe ! :p giá từ 3 triệu đến vài chục triệu.
Túm lại bác cần có đủ lúa, ra đó sale tư vấn cho nghe thử mà độ. Chúc vui

quangdaqd nói:
mấy bác cho em hỏi ở tphcm chổ nào chuyên độ lại dàn âm thanh cho teana nhỉ, bác nào làm rồi cho e xin địa chỉ với,giá cả ra sao ạ.....thanks

Hạng D
22/3/07
1.657
147
63
39
South Australia

thanks các bác! em vừa độ lên 19" wheels cho xe! nên nghèo rồi, trước mắt chắc chỉ nâng cấp loa trước, sub với amp để chạy hai cái này!

Tập Lái
25/5/11
20
0
0

InfinitiG37 nói:
NÓI CHUNG THAY LOA CŨNG ĐƠN GIẢN THÔI. ĐỪNG ĐỘ THÊM ĐÈN XE NON NHÉ. COI CHỪNG MẤY CON CẢM BIẾN CHẾT HẾT, TỐN MƯỜI MẤY TRIỆU SỬA CHỮA ĐẤY

Sao lại đừng độ đèn xenon hả Bác? em định đặt mua bộ bixinon giá 17chai., nghe nói có kèm cục gì đó nên không ành hưởng đến hệ thống điện của xe.xe em teana 2.0 tb

Hạng D
16/5/11
1.804
99
48

Xin lỗi bác zeus em lạc đề tý, bác cho em xin tấm hình Mazda 6 sport màu trắng mà bác đưa lên trong topic nào đó muh em quên mất rồi, em cần cho khách hàng tham khảo đó mà. Em là phamkhueTH đây bác. Cảm ơn bác.
zeus2212 nói:
xe em xenon là standard rồi bác! ko cần độ :D:D:D em chỉ muốn thay loa thôi. Có sẵn 2 cái Alpine amp MRP-F600, giờ đang kiếm dàn loa Rockford Fosgate nữa thôi... :):):)