Hạng B2
3/5/08
161
1
0
các bác OS cho em hỏi giấp phép lái xe của em đến 1/2009 hết hạn, em phải đổi giấy phép mới ở đâu? thủ tục thế nào, khi nào phải đổi, các bác giúp em cái để em còn chuẩn bị từ bi giờ. À wen em ở Sài gòn nha các bác.

Hạng B2
17/7/06
251
2
18
TP.HCM
RE: ĐỔI GIẤY PHÉP LÁI XW HẾT HẠN Ở ĐÂU

Bác đến đầu đường lý chinh thắng Q3(gần bùng binh ngã 6) nhé....số mấy thì em quên mất tiêu rồi...hic..:D

Tập Lái
6/6/08
22
2
3
51

Bác đến Sở Giao thông tỉnh mua đơn đổi giấy phép + 01 Phiếu khám sức khỏe và 04 tấm ảnh 3x4.
Thời gian chờ đổi giấy phép LX là khoảng 01tuần.

Hạng B1
21/8/07
54
38
18
Tân Phú

Em mới đổi hồi trưa này. Đầu tiên pác đi khám sức khỏe ở các trung tâm y tế quận nào đó, giá 30k. Sau đó pác chạy qua 252 Lý Chính Thắng Q3 chạy thẳng vào trong (cứ đậu xe ngay các bảng "Cấm đâu xe nơi đây" là được à, không sao đâu pác), xin cái đơn "Đơn xin cấp, đổi bằng lái xe" về điền vô rồi mang hộ khẩu, chứng minh ra phường chứng. Tiếp theo pác kèm theo 3 tấm hình 3x4 (pác nhớ dán hình vào đơn xin đổi cho CA đóng dấu vào hình lun, và 1 tấm vào giấy khám sức khỏe lun nữa), vậy tổng cộng pác phải có 5 tấm hình. Xong đâu đó pác kèm theo tất cả các thứ này vào bộ hồ sơ gốc đem lại 252 LCT, lên lầu 1, bấm máy lấy số thứ tự (ngay cổng ra vào, vừa lên hết cầu thang là gặp), vô ghế ngồi chờ (nhớ chạy lại quầy đóng tiền đóng 30k nữa, lấy hóa đơn kẹp chung hồ sơ), đừng chờ tới lượt mình mà chưa có hóa đơn thì khi đóng tiền xong hơi phiền lắm. Xong xuôi chờ lấy giấy hẹn, khoảng 1 tuần là có bằng mới tha hồ mà vi vu tiếp.

Tập Lái
3/7/08
6
0
0

Cho em hỏi nếu bàng lái do nước ngoài cấp và đã đổi được thành bằng lái của Việt nam, nay hết hạn thì phải cần những loại giấy tờ gì để xin gia hạn

Trong trường hợp bằng lái đó của:
1- Người Việt nam
2- Người Nước ngoài đang tạm trú tại Việt nam

Cám ơn các bác chỉ dẫn dùm cho từng trường hợp trên

Hạng D
4/10/05
4.881
42
48
54
Gò Té

Trích đoạn: cudinh

Cho em hỏi nếu bàng lái do nước ngoài cấp và đã đổi được thành bằng lái của Việt nam, nay hết hạn thì phải cần những loại giấy tờ gì để xin gia hạn

Trong trường hợp bằng lái đó của:
1- Người Việt nam
2- Người Nước ngoài đang tạm trú tại Việt nam

Cám ơn các bác chỉ dẫn dùm cho từng trường hợp trên
Bác không nói rõ đã hết hạn bao nhiêu ngày rồi. Thôi bác vô đây tìm nhé :D
http://www.sgtcc.hochiminhcity.gov.vn/web/tintuc/default.aspx?cat_id=518#content

Hạng C
13/2/08
557
11
18

đổi bằng lái đơn giản lắm... mấy Bác có vài tỉếng rãnh rỗi thị tự làm, đừng dính đến cò rách việc lắm

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

Bác đến Sở Giao Thông nơi cấp GPLX cho bác mua bộ hồ sơ về điền vào + giấy khám sức khỏe , Hộ khẩu , CMND photo công chứng ! 7 ngày sau là có GPLX mới ! :D

Hạng B2
3/5/08
161
1
0

Trích đoạn: ghien

Em mới đổi hồi trưa này. Đầu tiên pác đi khám sức khỏe ở các trung tâm y tế quận nào đó, giá 30k. Sau đó pác chạy qua 252 Lý Chính Thắng Q3 chạy thẳng vào trong (cứ đậu xe ngay các bảng "Cấm đâu xe nơi đây" là được à, không sao đâu pác), xin cái đơn "Đơn xin cấp, đổi bằng lái xe" về điền vô rồi mang hộ khẩu, chứng minh ra phường chứng. Tiếp theo pác kèm theo 3 tấm hình 3x4 (pác nhớ dán hình vào đơn xin đổi cho CA đóng dấu vào hình lun, và 1 tấm vào giấy khám sức khỏe lun nữa), vậy tổng cộng pác phải có 5 tấm hình. Xong đâu đó pác kèm theo tất cả các thứ này vào bộ hồ sơ gốc đem lại 252 LCT, lên lầu 1, bấm máy lấy số thứ tự (ngay cổng ra vào, vừa lên hết cầu thang là gặp), vô ghế ngồi chờ (nhớ chạy lại quầy đóng tiền đóng 30k nữa, lấy hóa đơn kẹp chung hồ sơ), đừng chờ tới lượt mình mà chưa có hóa đơn thì khi đóng tiền xong hơi phiền lắm. Xong xuôi chờ lấy giấy hẹn, khoảng 1 tuần là có bằng mới tha hồ mà vi vu tiếp.

Thanks bác nhìu !

Tập Lái
3/7/08
6
0
0

Cám ơn các bác đã tư vấn