Tập Lái
21/7/08
21
0
0
Các Bác làm ơn cho em hỏi, em mua con xe cùn cho ông già, mới sang tên nộp thuế trước bạ xong, công an đang làm lại cavẹt mới, em nghe nói là sẽ bị bắt buộc đổi lại sổ đăng kiểm dù là sổ cũ vẫn còn giá trị đến 2009. chủ xe cũ và mới đều là hộ khẩu Tp HCM. cám ơn các Bác nhiều

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
RE: đổi tên trong cavet có bị bắt buộc đổi sổ đăng kiểm không?

Xe em vẫn giữ sổ cũ nhưng phải về trạm đăng kiểm cũ xin ghi tên mới vào. Sau đó thì đăng kiểm ở đâu cũng được

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

đổi ,fai đổi .lạ cái đời là Dang kiểm cho xe cái xe nhưng giống đăng kiểm cho người vậy ,tốn 140+100 k để sang tên trên sổ đăng kiểm,mặc dù ko có cái quy định nào rõ ràng về viec này ,nó ko fai đăng kiểm cái xe như các nước phát triển thối nát ,nó xem bói xem tên người chủ mới có hợp với tên cái xe ko nên mặc dù bác còn hạn đăng kiểm cũng fai di làm lại ngay

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/7/06
251
2
18
TP.HCM

Trích đoạn: FPSO

Các Bác làm ơn cho em hỏi, em mua con xe cùn cho ông già, mới sang tên nộp thuế trước bạ xong, công an đang làm lại cavẹt mới, em nghe nói là sẽ bị bắt buộc đổi lại sổ đăng kiểm dù là sổ cũ vẫn còn giá trị đến 2009. chủ xe cũ và mới đều là hộ khẩu Tp HCM. cám ơn các Bác nhiều
Bác có thễ đễ nguyên, đi cho đến thời gian đăng kiễm kế tiếp rồi về nơi cấp sổ lần đầu, chuyển tên+đăng kiểm luôn.:)

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

- Nếu chủ cũ và chủ mới đều ở trong cùng 1 tỉnh, thành phố trực thuộc TW thì có thể (1) sang tên trong giấy đăng ký và (2) không cần sang tên trong sổ đăng kiểm vì để đến hết hạn đăng kiểm thì sang tên luôn :D:D.

- Nếu ngược lại thì nên làm luôn cả (1) và (2) vì hết sổ đăng kiểm phải quay về trạm đăng kiểm ban đầu làm thủ tục sang tên >> mệt lắm :(

Hạng B2
3/7/08
278
11
18

Tùy Bác thấy số cũ đẹp không? Nếu thấy đẹp, muốn giữ thì khi làm thủ tục sang tên, không cần đổi số để khỏi phải tốn thêm tiền. Khi đăng kiểm thì nơi đăng kiểm sẽ căn cứ vào cà vẹt mới của Bác, ghi tên chủ mới lên sổ đăng kiểm. Còn nếu bác thấy số xấu như 8228, 8668...:D:D:D:D thì Bác cần báo với chỗ Công an nơi Bác làm cà vẹt mới, đề nghị đổi số mới và lúc đó, Bác phải ra máy bấm số may rủi, biết đâu gặp số xấu cỡ... 8888 thì ráng chịu và Bác phải đóng thêm tiền do làm biển số mới. Em nhớ hình như cũng không bao nhiêu, khoảng 200 -300,000 gì đó... Bác nào mới làm biển số mới báo giúp AE.

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Bác Tin...tưởng tượng quá.
Khi sang tên nhưng ở cùng địa phương,đâu có đổi biển số. Có thể dùng sổ đăng kiểm cũ cho đến hết hạn trên tem lưu hành.
Khi chuyển vùng, dù tên chủ cũ cũng phải đổi biển số. Rút luôn hồ sơ đăng kiểm,chuyển vùng luôn,đỡ mất công đi lại nhiều lần.
Trường hợp muốn đổi số đẹp này nọ...Ngoài quy định,chắc phải giỏi lắm à..!

Hạng B2
3/7/08
278
11
18

Đổi biển số được đó Bác Thiet ạ! Khi Em làm sang tên cho xe của Em ở Nơ Trang Long cách 1 năm, khi Em nộp hồ sơ, mấy chú xxx hỏi rất rõ ràng là có cần đổi biển số không? vì biển số của Em cũng đẹp nên thôi... Hay tại mấy xxx thấy mặt Em dễ thương :D:D:D

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Trích đoạn: Tinaccord

Đổi biển số được đó Bác Thiet ạ! Khi Em làm sang tên cho xe của Em ở Nơ Trang Long cách 1 năm, khi Em nộp hồ sơ, mấy chú xxx hỏi rất rõ ràng là có cần đổi biển số không? vì biển số của Em cũng đẹp nên thôi... Hay tại mấy xxx thấy mặt Em dễ thương :D:D:D
Dám lắm a. Hồi giờ mình toàn thấy xài lại số cũ nếu không chuyển vùng. 2B hay 4B cũng rứa. (À...mà coi chừng câu hỏi đó có nghĩa là đổi cái biển số,tất nhiên phải trả tiền BS mới-chớ không phải đổi số khác !!!).

Hạng B2
2/5/07
445
102
43
52
Saigon
Re: RE: đổi tên trong cavet có bị bắt buộc đổi sổ đăng kiểm không?

Theo em biết thì chỉ khi bác mua xe chuyển vùng hoặc mua xe chuyển mục đích (vd từ taxi thành xe nhà, xe công thành xe tư, vv...) thì phải đổi số khác. Còn không thì vẫn số cũ mà dùng bác ợ.